Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Dòng máy đời sau này B48, B58 thì chắc là không bị rồi Bác. Nhưng X5 5.0 (2018-2020) vẫn còn dùng N63 nên chắc vẫn bị lỗi.
View attachment 2587100
Vậy yên tâm vụ này:)
Mình thắc mắc là đẳng của Bim vậy mà sao lại có cái lỗi "nặng" vậy? các xe cùng đẳng, cùng mâm của các Hãng khác có bị lỗi này không ta ?

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Mình thắc mắc là đẳng của Bim vậy mà sao lại có cái lỗi "nặng" vậy? các xe cùng đẳng, cùng mâm của các Hãng khác có bị lỗi này không ta ?
Mình không biết các dòng khác thì sao, nhưng Bim có riêng cái Service Bulletin để hướng dẫn fix vụ này ngon lành.

Attachments

• Like
Reactions: npt
Hạng C
13/11/07
840
15.044
93
53
ko có gì vất thường cả.
bmw là hãng duy nhất offer cho khách hàng động cơ điều khiển đa biến liên tục theo thời gian nên lái rất đã bù lại khách hàng và thợ sửa xe cũng phải đủ trình độ mới hiểu để sửa đc.
làm đc xe bim ở sg này ko nhiều người dám vỗ ngực tự tin xử lý đâu.
còn gara nó vẽ để bán đồ thì nhiều chủ xe đau thương và phải bán xe rồi

rok confirmed
Tập Lái
Vậy còn X6 E71 3.0 thì có dễ chăm ko nếu có chút hiểu biết do ham học hỏi tìm hiểu và order internet các bác nhỉ ?Ở SG nên chắc cũng nhiều garage làm tốt.
Hay cứ làm 1 em 6-700t về đắp thêm 200t thay những thứ cần thay là mấy năm sau chạy ngon vivu ạ?

Hạng C
13/11/07
840
15.044
93
53
Vậy còn X6 E71 3.0 thì có dễ chăm ko nếu có chút hiểu biết do ham học hỏi tìm hiểu và order internet các bác nhỉ ?Ở SG nên chắc cũng nhiều garage làm tốt.
Hay cứ làm 1 em 6-700t về đắp thêm 200t thay những thứ cần thay là mấy năm sau chạy ngon vivu ạ?
Vô garage thì 200tr ko hết bệnh mà còn bệnh lây ra mấy chỗ khác.
X6 máy n54 turbo chua chứ ko lành như n52

• Like
Reactions: rok
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
ko có gì vất thường cả.
bmw là hãng duy nhất offer cho khách hàng động cơ điều khiển đa biến liên tục theo thời gian nên lái rất đã bù lại khách hàng và thợ sửa xe cũng phải đủ trình độ mới hiểu để sửa đc.
làm đc xe bim ở sg này ko nhiều người dám vỗ ngực tự tin xử lý đâu.
còn gara nó vẽ để bán đồ thì nhiều chủ xe đau thương và phải bán xe rồi
Đúng là không nhiều người có thể tự tin sửa được bim, nhiều khi mình đọc tài liệu xong ra nói gara mình sẽ order tất cả về để làm theo qui trình đó thì họ không hiểu mình nói gì luôn, do đó để khắc phục vụ hao nhớt này thì chỉ đem vô hãng thôi.
Không biết hãng báo bao nhiêu, mốt có báo giá up lên để các bác tham khảo.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Vô garage thì 200tr ko hết bệnh mà còn bệnh lây ra mấy chỗ khác.
X6 máy n54 turbo chua chứ ko lành như n52
Xe mình từ lúc mua lại đến giờ đã bỏ vào 291,940,426 triệu (đã trừ khoảng 80 triệu tiền thay kim phun, hãng triệu hồi).
Giá này là tự order hàng về và đem ra gara thay đó nhe Bác.

• Like
Reactions: rok and npt
Hạng C
13/11/07
840
15.044
93
53
Đúng là không nhiều người có thể tự tin sửa được bim, nhiều khi mình đọc tài liệu xong ra nói gara mình sẽ order tất cả về để làm theo qui trình đó thì họ không hiểu mình nói gì luôn, do đó để khắc phục vụ hao nhớt này thì chỉ đem vô hãng thôi.
có gì đâu bác
trong cái này nó vẫn giấu thông tin mà.
check turbo, leak mặt máy hoặc leak ở trục máy. nếu mấy chỗ đó ko leak thì nó thay máy cho mình.
bệnh chính vẫn nằm ở piston ring sau 1 thời gian bị ở nên nhớt lọt xuống buồng đốt rồi bị cháy và gây hao nhớt. kèm với nhớt cháy là khói đen như động cơ chạy diêsel ấy.
khổ cái là n63 này là modified từ n62 ra nhưng bỏ thêm turbo mà ko phải thiết kế mới từ đầu nên vấn đề quá nhiệt của động cơ làm hư piston ring. rất nhanh.
b58 sau này mình ko có tiền mua nên ko biết nhưng còn khá mới, chắc chưa xuất hiện nhiều bệnh

• Like
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.449
2.189
113
48
TP.HCM
Em là bác em cũng chơi, em nuôi 2 con Bim già mà năm nay chạy ít nên con X5 4.8 mới xơi 25 triệu, con 750 4.8 vừa xơi 32 triệu
Bác máu thì cứ múc X6
Còn già già thì chạy X5 chi phí ít hơn, xe mua cũng rẻ hơn

• Like
  • Love
Reactions: rok and Bibim
Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Em là bác em cũng chơi, em nuôi 2 con Bim già mà năm nay chạy ít nên con X5 4.8 mới xơi 25 triệu, con 750 4.8 vừa xơi 32 triệu
Bác máu thì cứ múc X6
Còn già già thì chạy X5 chi phí ít hơn, xe mua cũng rẻ hơn
Mình đang nghía thêm con S400-500-550 date chừng 2010-2012 gì đó để lâu lâu đi sedan cho nó vui .....
Có con S550 AMG Salon báo giá 1.3 tỏi ...ko biết giá vậy có ok ko ae?
Vì đang chạy Bim rồi nên kiếm con Mer. cho nó thay đổi...

• Like