Hạng D
6/12/14
1.344
1.306
113
sao các bác cứ đòi uống ít bia rượu thì vẫn được lái xe nhỉ? Các bác có uống 1 lon rồi ngưng để còn chạy xe hay không, hay lon trong kêu lon ngoài? Nếu xác định phải uống rượu bia thì đi xe ôm hoặc taxi cho thoải mái. Tôi cũng có làm ăn tí chút và cũng thích nhậu. Từ hồi có luật cấm này, tôi thấy rất đúng và luôn chấp hành. Bạn bè tôi cũng ủng hộ. Hãy coi trọng an toàn cho mình và mọi người. Tôi ủng hộ tiếp tục thực hiện "uống rượu bia thì không lái xe" và tăng phạt nặng thêm cho vi phạm.

Hạng D
22/1/19
4.073
6.738
113
sao các bác cứ đòi uống ít bia rượu thì vẫn được lái xe nhỉ? Các bác có uống 1 lon rồi ngưng để còn chạy xe hay không, hay lon trong kêu lon ngoài? Nếu xác định phải uống rượu bia thì đi xe ôm hoặc taxi cho thoải mái. Tôi cũng có làm ăn tí chút và cũng thích nhậu. Từ hồi có luật cấm này, tôi thấy rất đúng và luôn chấp hành. Bạn bè tôi cũng ủng hộ. Hãy coi trọng an toàn cho mình và mọi người. Tôi ủng hộ tiếp tục thực hiện "uống rượu bia thì không lái xe" và tăng phạt nặng thêm cho vi phạm.
bác uống 1 lon thì nồng độ cồn trong hơi thở nó sẽ khác với uống 2 lon mà.

Hạng D
18/3/08
1.540
12.632
133
bị trị thì chỉ biết tuân theo.
Luật được viết ra bới thằng muốn cai trị
chứ không liên quan đến khoa học hành vi hay y học con mẹ gì hết.

• Like
Reactions: 501t043
Hạng B2
8/2/18
140
5.474
163
Bình Tĩnh
Mình thì 1 năm giỏi lắm bia rượu vài ba lần, mỗi lần thì cũng chỉ vài lon hoặc vài li mà toàn nhậu ở nhà (sau nhậu là ngủ). 5 - 6 năm nay khi đã có rượu bia trong người thì không bao giờ mình chạy xe ô tô, có chăng thì chỉ chạy xe máy đi gần nhà mua gói thuốc... Chính phủ muốn phạt tội uống bia rượu rồi lái xe đến đóe đâu đi nữa thì với mình cũng chẳng ảnh hưởng j đến bản thân.
Mình chỉ thấy, cái gì mà cực đoan quá nó cũng đóe hay. Cứ không quản được thì cấm dễ thế thì cái thể chế đâu cần người tài làm gì?

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng D
9/7/12
2.273
5.541
113
Không ai ủng hộ rượu bia lái xe bao giờ
Đang bàn về trình quản lý nhà nước
Khi ban hành một luật lệ nào đó mà muốn được sự đồng thuận cao, tránh bức xúc xã hội thì nó phải có cơ sở khoa học, và việc này không phài chuyên ngành của bộ CA
Cái dụng cụ cầm tay là thứ dễ sai số nhất trong các thể loại dụng cụ đo đạc, mà các anh đi tìm giá trị Zero, thì quả là dốt nát về khoa học, kỹ thuật chỉ tạo điều kiện cho sự lạm quyền & nhũng nhiễu