Hạng D
6/12/14
1.359
1.313
113
Tôi có người bạn bên Úc, mười mấy năm không gặp. Hôm đi du lịch qua đó gặp lại. Bạn đến khách sạn chở tôi đi ăn. Vào quán kêu thức ăn cho cả hai nhưng chỉ kêu bia cho mỗi mình tôi. Tôi hỏi: mười mấy năm không gặp giờ uống vài chai kỷ niệm tương phùng. Bạn đáp: bên đây lái xe mà có mùi bia rượu là tiêu, lập tức bị thu bằng lái, phạt rất nặng. Mà ở Úc không chạy xe được thì như bị cụt chân. Suốt buổi chỉ tôi uống bia, người bạn không đụng một giọt. Mặc dù không được nhậu với bạn sau nhiều năm không gặp nhưng tôi vẫn thấy đúng và không hề buồn. An toàn là trên hết

Tập Lái
8/7/20
18
18
3
35
Đơn giản chúng ta cứ tham khảo Luật của các nước tiên tiến ở EU và Mỹ, những nơi có tỷ lệ tiêu thụ beer rượu gần bằng Chúng Ta mà nghiên và cứu.
Chúng ta là nước tiên tiến tại sao lại tham khảo tụi tư bản giãy chết được.

Tập Lái
8/7/20
18
18
3
35
sao các bác cứ đòi uống ít bia rượu thì vẫn được lái xe nhỉ? Các bác có uống 1 lon rồi ngưng để còn chạy xe hay không, hay lon trong kêu lon ngoài? Nếu xác định phải uống rượu bia thì đi xe ôm hoặc taxi cho thoải mái. Tôi cũng có làm ăn tí chút và cũng thích nhậu. Từ hồi có luật cấm này, tôi thấy rất đúng và luôn chấp hành. Bạn bè tôi cũng ủng hộ. Hãy coi trọng an toàn cho mình và mọi người. Tôi ủng hộ tiếp tục thực hiện "uống rượu bia thì không lái xe" và tăng phạt nặng thêm cho vi phạm.
ko biết bác ngu hay giả ngu nữa. Vấn đề ở đây là ko có ngưỡng tối thiểu. Tối bác uống bác đi xe ôm về nhưng sáng mai trong hơi thở của bác vẫn còn cồn mặc dù bác tỉnh táo đi làm chạy xe nhưng vẫn ăn biên bản

Tập Lái
26/6/23
48
59
18
27
sao các bác cứ đòi uống ít bia rượu thì vẫn được lái xe nhỉ? Các bác có uống 1 lon rồi ngưng để còn chạy xe hay không, hay lon trong kêu lon ngoài? Nếu xác định phải uống rượu bia thì đi xe ôm hoặc taxi cho thoải mái. Tôi cũng có làm ăn tí chút và cũng thích nhậu. Từ hồi có luật cấm này, tôi thấy rất đúng và luôn chấp hành. Bạn bè tôi cũng ủng hộ. Hãy coi trọng an toàn cho mình và mọi người. Tôi ủng hộ tiếp tục thực hiện "uống rượu bia thì không lái xe" và tăng phạt nặng thêm cho vi phạm.
họ chửi là do họ chưa ở trong hoàn cảnh bị ai đó say sỉn đâm trúng bản thân hoặc người thân thôi anh, gồi nhậu vui vẻ với bạn bè ai chả thích nhưng khi có tai nạn rồi lại chửi luật sao cho thằng say lái xe

Hạng C
1/12/11
871
888
93
Em qua Pháp đồng nghiệp nốc 3 chai vẫn chở em về đc, em thì 6 chai ngất ngây luôn, chắc tại bia mạnh quá.. Dân họ uống 1 ly vang ở nhà hàng vẫn lái xe bình thường.
Nghĩa là họ có mức rồi, có định lượng rõ ràng, khoa học, nên dân họ không thèm đo trước khi cầm lái.

Hạng D
29/3/16
2.045
2.722
113
47
họ chửi là do họ chưa ở trong hoàn cảnh bị ai đó say sỉn đâm trúng bản thân hoặc người thân thôi anh, gồi nhậu vui vẻ với bạn bè ai chả thích nhưng khi có tai nạn rồi lại chửi luật sao cho thằng say lái xe
Ráng động não thêm đi bác. Nhậu say xỉn khác với có 1 tý cồn trong máu/hơi thở do uống vài chai bia hôm trước, do ăn bát cơm rượu, do ăn đồ ăn có hấp bia,… 0.05ml khác với 0.5 nhiều lắm đấy

Hạng F
22/7/13
9.072
41.558
113
Người vi phạm chưa sợ thì có nghĩa là chế tài của luật chưa đủ răn đe. Còn tính nghiêm minh của pháp luật thì cần thiết phải xác định rõ giới hạn nào là vi phạm, giới hạn nào là không? Nếu cứ chọn cách dễ dàng là cứ thấy có là vi phạm thì tại sao mấy thằng buôn mai thúy vài tép vài chục viên không đem ra tử hình luôn đi?
Mình ủng hộ việc nâng cao mức phạt đối với người vi phạm nồng độ cồn khi lái xe. Ủng hộ tước bằng lái vĩnh viễn đối với những người vi phạm nồng độ cồn kịch khung/gây tai nạn nghiêm trọng. Còn chuyện cứ có cồn là phạt thì mình thấy không thỏa đáng lắm. Kiểu phản ứng tiêu cực với thực trạng xã hội.
Bất cập mịa ji, cả hệ thống vận hành thế, kao quản méo đc kao cấm. Bọn mài có ý kiến ji ko? Bọn mài biết ghế a dát nhiêu SJC ko?

• Haha
Reactions: {THỐN}
Hạng F
22/7/13
9.072
41.558
113
Mình chạy đàng hoàng đúng luật thì sợ chó gì CSGT? Toàn vi phạm nên mới cay chúng nó thế
Đồng ý, toàn bị tó mà ko biết điều, rồi bẩu tại lọ tại chai.
Như e hơn 10 năm nay dưới 12 ve chuẩn chỉnh, có bị ae nào làm khó đâu, bị vài lần vừa xuống xe e bẩu 50-50 ae vui vẻ, mạnh ai nấy đi. Thua thì chung, làm gì ghê đâu mà sợ

Hạng F
22/7/13
9.072
41.558
113
Tôi có người bạn bên Úc, mười mấy năm không gặp. Hôm đi du lịch qua đó gặp lại. Bạn đến khách sạn chở tôi đi ăn. Vào quán kêu thức ăn cho cả hai nhưng chỉ kêu bia cho mỗi mình tôi. Tôi hỏi: mười mấy năm không gặp giờ uống vài chai kỷ niệm tương phùng. Bạn đáp: bên đây lái xe mà có mùi bia rượu là tiêu, lập tức bị thu bằng lái, phạt rất nặng. Mà ở Úc không chạy xe được thì như bị cụt chân. Suốt buổi chỉ tôi uống bia, người bạn không đụng một giọt. Mặc dù không được nhậu với bạn sau nhiều năm không gặp nhưng tôi vẫn thấy đúng và không hề buồn. An toàn là trên hết
Nhập gia tuỳ tục, mà bấy cứ ji, ở đâu ko mua đc = $ ta mua đc = rất nhiều $ thế thoy.
Ko muốn thì kiếm lý do, muốn rồi book 1 driver xử lý nốt nhạc