Tập Lái
28/3/16
10
4
3
38
Chào các bác.! Hôm nay em vừa hoàn thiện Gioăng (Ron) cao su full cho con Mazda 2 để cho đủ như các dong xe cao cấp : " BMW, Mec, Lexus, Volk ưagen ( nếu các bác để ý một tí thì đại đa số các dòng xe này đều có 3 tầng gioăng "" gồm khung, tầng trong của cánh, viền ngoài xung quoanh cánh "", còn lại 90 % các xe trên thị trường chỉ có 1 đến 2 tầng gioăng) " mà lí ra con nay phải co ma nhà sản xuất căt bỏ để giảm giá thành sản xuất. Mà tác dụng của nó là đóng cửa rất chắc chắn và phầm phập như những xe cao cấp, giảm tiếng gió rít qua các khe cửa, loại bỏ các tạp âm khi đi đường xấu, làm sạch xe. ngăn bụi bẩn và nước qua khe cửa
Khi làm xong xe sẽ kín, nên nghe nhạc rất phê !
sau đây em xin nói cụ thể từng bộ phận vị trí tác dụng của nó
Bổ sung gioăng (Ron)Mazda 2 cũng như nhiều xe khác để đủ như dòng xe cao cấp

Gioăng P dán Capo giúp kín sung quanh phần trên để chế độ gió đi vào capo đúng chiều thuận lợi cho việc tự động làm mát máy ( gió sẽ lùa vào từ đầu mui xe và làm mat sau đó lại bị đẩy xuống thoát ra ngoài đón nhận gió mới , nếu không kín gió lùa vào nhiều hướng sẽ gây luẩn quẩn gió và sẽ lam gió mới và cũ lộn vào nhau sẽ lam mát máy không tốt )

Z cột A là khe đầu tiên ở cánh trước gần lốp giúp giảm gió lùa rít gầm và bụi bẩn ở đầu xe

Gioăng (Ron) P chân cửa cánh trước sau giúp chống gió lùa và bui bẩn từ khe dưới chân cửa lên
Gioăng (Ron) D viền cánh sau làm kín và giúp giữ gìn khung và các Gioăng (Ron) tầng trong khung

Gioăng (Ron) cột B là loại được kết cấu đặc biệt lõi thép chỉ giành riêng cho vị trí cột B
Các bác để ý sẽ thấy,giữa 2 cánh cửa trước vs sau, chỗ cột B có khoảng trống và chỗ này sẽ có bụi,nước bẩn bám vào khi đường bụi bặm và trời mưa,và cũng là khoang để gió lùa vào ,khi lắp ron B sẽ xử lý được ,khi lắp xong các bác nhìn từ ngoài vào các khe sẽ thấy có một đường chỉ ron chạy dọc rất Yomost ạ. lắp xong đóng cửa rất êm và đã tay ạ
Cuối cùng là giành cho cốp xe các bác à
+ Đối với con này dòng xedan sẽ giữ cho cốp sạch sẽ tránh bụi bận và nước vào
+ Đối với dòng hatchback ngoài những tác dụng như trên còn tranh thêm được gió lùa tu sau xe
(( tham khảo thắc mắc xin PM và để thông tin giúp em ))

CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ THAM KHẢO CÓ KINH NGHIỆM HAY XIN GÓP Ý .!
XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN .!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tam_acs
Tập Lái
29/3/16
1
1
1
38
Chào bác ! EM nghe nói khi lăp gioăng xong đóng cửa sẽ khó hơn phải ko, phải đóng manh hơn àh

• Like
Reactions: MRBUN1`
Tập Lái
28/3/16
10
4
3
38
Vâng em chào cụ ! đúng là khi vừa lặp xong cửa đóng phải dùng lực một tí. lí do là xe làm xong sẽ kín hơn khi đó áp xuất trong xe lớn, liu ý :
1. Trước khi đóng bác mở kính xuống một tí sau đó đóng sẽ rất vừ tầm và nghe sướng tai lắm ạh,
2. Sau khi bác đi được 1 đến 2 tuần gioăng sẽ vào phom lúc đó bác sẽ ko vần mở kính nữa
Cảm ơn cụ đã góp ý

Tập Lái
29/3/16
33
8
8
42
cụ ơi em có em focus đúng là thiếu như cụ nói bây giờ em muốn làm như trên thì hết bao nhieu hả cụ ?

• Like
Tập Lái
28/3/16
10
4
3
38
giá cả bện em dựa theo số đo thực tế bác pm và để lại fb hoac mail em sẽ gửi báo giá cụ thể từng loại và công lắp đặt cho ạ . cảm ơn bác

Tập Lái
29/3/16
1
1
3
37
hi.! chào cụ Mr bun , cho em hỏi bên cụ co làm được gioăng chân kính ko ạ ? em có con everest đời 1999 bị rách và bục hết gioăng chỗ chân kính làm được pm cho em cụ nhé.!

• Like
Tập Lái
28/3/16
10
4
3
38
:3dcuoi:... Cảm ơn bác đã quan tâm bài viết của em. em nói luôn chỗ em có thể xử lí hết mọi vấn đề về gioăng ạ. em lấy hình anh thực tế mời bác xem bên em xử lí chân kính con everets
1 xe trước khi làm

2 sau khi vệ sinh tẩy rửa và gọt bỏ phần hỏng

3 hoàn thành