Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Mà cũng lạ, mấy bố đã lắp cục này thì hỏi ếu nói. Cũng kô review có tâm cho ae nhờ. Trong khi ae mình ngồi đây chém gió thì chả mấy ai có ý định lắp thử.
Hiện giờ gần tết rồi, nên sau tết, em sẽ hẹn bác 1 ngày kô xa :D
Trên OS ít chứ trên FB đầy người đã lắp và review mà bác.
Giờ mọi người move qua FB nhiều hơn vì tính tương tác cao và nhanh hơn ạ

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Trên OS ít chứ trên FB đầy người đã lắp và review mà bác.
Giờ mọi người move qua FB nhiều hơn vì tính tương tác cao và nhanh hơn ạ

Em cũng hỏi vài người mà ếu ai trả lời. Chỉ post lên khen tốt, giống như thả thính rồi chạy :3dcuoi:

• Like
  • Haha
Reactions: btpaul and Latumi
Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Em có đánh giá rồi đó bác, em xài bộ broquet. Nói chung là chả hiểu có tác dụng gì không. Mấy hôm nay để ý thấy hình như chạy từ tốn thì máy nó êm hơn khi chưa gắn. Nhưng đạp ào ào thì ...y như cũ. Còn mạnh hơn hay yếu hơn thì thật tình em khg phân biệt nổi. Định tháo ra về zin đi thử để so sánh mà lười quá

Hạng B2
25/2/16
139
219
43
52
Tp Hồ Chí Minh
Thứ nhất, cái video clip "test" cục này, em thấy không được khách quan, mấy cái dữ liệu mấy ông này đưa ra cũng không thuyết phục, nặng tính quảng cáo (nếu không muốn nói là test để quảng cáo).
Thứ hai, cục này có kích thước khá nhỏ, ngắn, thể tích nhỏ ..., có thể nó có tác dụng cho việc test (có thể thôi nhé) khi nhiên liệu được ngâm trong cục này "đủ thời gian" gây hoạt hoá. Nên khi test trong khoảng thời gian ngắn, với lượng nhiên liệu đã được "hoạt hoá" có thể có chút khác biệt.
Nhưng với lượng nhiên liệu chảy qua cục này với lưu lượng khoảng từ 5 -10 lít/giờ thì liệu có đủ thời gian để có tác dụng với luồng nhiên liệu chảy qua ?
Thứ ba, nếu đây là sản phẩm thực sự hiệu quả thì không nhất thiết phải test trên máy nổ để xác định công suất và và lượng xăng tiêu thụ, mà chỉ cần cho nhiên liệu chảy qua cục này rồi sau đó đo các chỉ số hoá học của nhiên liệu là ra ngay.
Thứ tư, nếu sản phẩm này thực sự hiệu quả, thì từ năm 2000 đến nay (16 năm) sản phẩm này đã được ứng dụng trên hầu hết các động cơ sử dụng nhiên liệu hoá thạch rồi. Không cần đến các bác lon ton quảng cáo quảng mèo nữa đâu ...,

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Em cũng hỏi vài người mà ếu ai trả lời. Chỉ post lên khen tốt, giống như thả thính rồi chạy :3dcuoi:
em đưa nick lên thì mắc công lại bẩu em mớm cung.
Ranger thì em gắn cho vài chục chiếc rồi. các bác lên search club ranger sẽ thấy.
Subaru WRX STi , 520i F10, Toy Highlander, FT86, C300 AMG, Mustang 2.3 Ecoboost. nói chung là đã gắn rất nhiều rồi bác.

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Thứ nhất, cái video clip "test" cục này, em thấy không được khách quan, mấy cái dữ liệu mấy ông này đưa ra cũng không thuyết phục, nặng tính quảng cáo (nếu không muốn nói là test để quảng cáo).
Thứ hai, cục này có kích thước khá nhỏ, ngắn, thể tích nhỏ ..., có thể nó có tác dụng cho việc test (có thể thôi nhé) khi nhiên liệu được ngâm trong cục này "đủ thời gian" gây hoạt hoá. Nên khi test trong khoảng thời gian ngắn, với lượng nhiên liệu đã được "hoạt hoá" có thể có chút khác biệt.
Nhưng với lượng nhiên liệu chảy qua cục này với lưu lượng khoảng từ 5 -10 lít/giờ thì liệu có đủ thời gian để có tác dụng với luồng nhiên liệu chảy qua ?
Thứ ba, nếu đây là sản phẩm thực sự hiệu quả thì không nhất thiết phải test trên máy nổ để xác định công suất và và lượng xăng tiêu thụ, mà chỉ cần cho nhiên liệu chảy qua cục này rồi sau đó đo các chỉ số hoá học của nhiên liệu là ra ngay.
Thứ tư, nếu sản phẩm này thực sự hiệu quả, thì từ năm 2000 đến nay (16 năm) sản phẩm này đã được ứng dụng trên hầu hết các động cơ sử dụng nhiên liệu hoá thạch rồi. Không cần đến các bác lon ton quảng cáo quảng mèo nữa đâu ...,

Video quảng cáo thì chắc chắn rồi bác. Nếu bàn về vấn đề kỹ thuật thì kô bàn dc, vì chả tìm dc thông tin nào ra hồn, lưu lượng nhiên liệu chảy qua 5-10L/h thì cũng kô thành vấn đề nếu đã gọi là công nghệ tăng chỉ số kích nổ của nhiên liệu. Họ đưa ra tên gọi thì đã có cách giải quyết.

Còn vụ đo sự hiệu quả thì em thấy test trên máy Dyno là cách dễ nhận thấy khác biệt nhất, chứ nói đến đo chỉ số hóa học thì nó hơi xa vời rồi, (phương pháp? máy test? các chỉ số chính-phụ?), kô phù hợp với cách hiểu của đại đa số người dùng.

Còn chuyện các hãng khác kô áp dụng có thể do bản quyền công nghệ, và hiệu quả cũng kô đáng để mua thêm, gắn thêm. Giống kiểu các option của xe nếu lắp ở ngoài chả bao nhiêu tiền, nhưng khi hãng lắp vào xe thì giá cứ tăng vùn vụt.

Thiết nghĩ có bác tay to nào làm review cho 500 ae dc sáng tỏ. (fullHD nhé, mấy clip youtube như hạch)

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Thứ ba, nếu đây là sản phẩm thực sự hiệu quả thì không nhất thiết phải test trên máy nổ để xá định công suất và và lượng xăng tiêu thụ, mà chỉ cần cho nhiên liệu chảy qua cục này rồi sau đó đo các chỉ số hoá học của nhiên liệu là ra ngay.

Nên chuyện bác quan tâm về tốc độ nó xử lí đã được take care.

Chuyện bác ko tin vào sản phẩm cũng dễ hiểu vì nó mới. Còn bác nói quảng cáo mèo thì nên xem lại nha bác.
Bộ xúc tác nhiên liệu Fitch - Có hiệu quả thật kô?

Đây là Hardley Davison test và viết memorandum. Có contact person rõ ràng đấy bác, bác có thể viết mail qua verify nếu bác muốn.
Bác nói ko tin thì thôi em cũng thua bác luôn. Bác cứ đổ xăng chuẩn VN mà chạy thôi.

Còn đây là project họ làm với quân đội mỹ. ko có tác dụng thì họ invest vào đó làm gì bác.

Còn đây là Philips. Mấy cái memorandum này đều có contact detail trên đó hết ạ
Còn rất nhiều kết quả test ở các nước nữa. bác nào cần thì cho e cái email em zip lại gửi qua cho các bác tham khảo.

• Like
Reactions: btpaul