Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Lớp da bệ tì tay cửa bên tài CRV của mình nó bịp rộp lên như thế này
Bọc da tay bệ tì tay cửa bên tài

Hỏi đại lý thì được biết nếu da bọc zin của nhà máy khoảng 2,7 triệu nhưng phải đợi, còn bọc lại tại đại lý thì khoảng 4-500k nhưng chỉ giống zin được 70% thôi.
Có bác nào bọc lại rồi cho ý kiến với. Còn ở ngoài thì có chỗ nào bọc được như cũ không ạ?
Mong các bác chỉ giáo.
Tks.

Hạng C
7/6/14
918
1.508
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bọc ở ngoài đôi khi còn đẹp hơn trong hãng nhóe anh.
Bên box lên đồ nội thất nghe nhiều anh khen ngợi chú Tám may nêm da xe hơi ( ở An Dương Vương) gì đó tay nghề cao lắm. Anh thử lân la qua đó tìm xem. Nếu muốn an toàn thì cứ cho hãng làm nhưng tốn thời gian và tiền nhiều hơn là chắc gòi.

• Like
Reactions: Click 4442
Tập Lái
25/4/16
30
24
8
49
Y chang như xe em mà xe em còn bị rách 1 vết nhỏ nhưng em thấy chả ảnh hưởng gì nên kệ. Em thấy chỗ tỳ tay này ít dùng nhưng da mỏng nên rộp và dễ rách, chứ da bên tay vịn em dùng hàng ngày mà lại ko bị sao.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chào các anh em.
Hôm trước xin ý kiến ae về bọc da bệ tỳ tay bên tài, sau hồi cân nhắc, nhân dịp tới đại lý thay túi khí bên phụ (theo lệnh triệu hồi cũa hãng) kết hợp bảo dưỡng 65k mình quyết định để đại lý làm luôn cho tiện. Anh em bên đại lý cũng nhiệt tình, nói rõ ràng là gia công thì mang ra ngoài dù là da của hãng hay của bên ngoài. May bằng da của hãng thì 1,7tr., còn may bằng da bên ngoài thì 308k chưa tính công. Thời gian thì khoảng một buổi. Giao xe 8 giờ sáng, làm tất cả công việc đến 2 giờ chiều thì nhận xe.

May xong mình có nhận xét là:
Yên tâm hẳn khi cầm vào kéo cửa;
Nhìn qua thấy cũng tạm tạm, không thấy gì khác biệt lắm;
Nhìn kỹ thấy tay nghề thợ may hơi bị yếu.

Đôi điều chia sẻ với các anh em bị rộp bệ tỳ tay bên tài như mình.