Hạng D
11/8/14
2.628
14.160
113
Tui chả bao giờ bọc biếc gì hết, nó chưa kịp dơ thì mình đã bán xe mất rồi. Bác nào hút thuốc trong xe thì mới nên bọc nylon. Mấy thằng thợ làm xe cho bác cùi bắp quá, chắc là tại bác ham rẻ.....:mad:
Ý của mình đây!

Hạng C
3/3/12
524
369
63
Quận 2, tp. HCM
Có những sản phẩm làm xong thì xấu hơn đồ zin bởi vậy mới có chuyện bán xe nguyên zin chua làm gì bao jo cũng mắc hơn xe độ
mấy cái thứ này nhà sx người ta nghi trước mình có khi cả thập Kỷ rồi nhưng sao ngươi ta không làm...??????? tự bác nghĩ,

Tất cả là xuất phát từ quan niệm của người Việt : chỉ vì giá mua quá đắt nên chiếc xe là tài sản lớn, do vậy phải giữ gìn, bảo quản, tránh các hư hao, hỏng hóc. Còn nếu chúng ta quan niệm chiếc xe chỉ là phương tiện đi lại, nó dùng để chuyên chở, bảo vệ ta thì sẽ nhẹ đi rất nhiều.

PHH confirmed
Tập Lái
6/11/14
9
2
3
44
em thấy xe gắn trang trí chỉ đẹp chốc lát còn để nguyên nó đẹp lâu hơn. Xe máy hay xe hơi cũng vậy. trước kia mua xe máy mới gắn inox tùm lum rồi sau gỡ hết giờ e mua xe hơi em ko thèm gắn gì nữa cho nó nhẹ... mắt.

Tập Lái
3/4/17
10
7
3
43
Rãnh phi ra em khắc phục lại bác nhé.Đi cày thì nên bọc,còn xe gia đình thì để nguyên đẹp hơn bác ợ.Thân
Em hay hut thuoc tren xe . nen em dang ngai con sedona em moi mua qua ..bac tám cho em loi khuyen di ạ ..em co nen làm trần em sedona ko ạ ...em o Q10

Hạng B1
4/5/08
50
23
8
Em đi nước ngoài, thấy khí hậu của họ cũng giống VN (vd : Sing, Thái,..) mà thấy họ có bọc nilon trần đâu. Em nghĩ nhà sx họ cũng đã tính toán hết cả rồi, mình bọc chỉ tổ phát triển nấm mốc thôi.
Xe chạy dịch vụ sợ khách hay phá thì có thể bọc cho sạch, chứ xe nhà em nghĩ là không nên

• Like
Reactions: kecodoc
Tập Lái
19/7/17
33
30
18
69
Xe Bác làm ở đâu mà kém thế? chỉ mới có 02 năm mà đã ố rồi à? chắc là dùng loại nylông dỏm rồi và tay nghề thợ quá kém... V2 E đã bọc gần 3 năm rồi mà chẳng thấy có vấn đề gì hết à, khả năng chống nóng và bẩn trần cải thiện đáng kể nữa. Em cũng làm ở ngoài ADV thôi, bọc trần và dán cách nhiệt chỉ tốn có 400K thì phải. Mà sao phải thay trần vậy? Theo E không cần thiết phải thay trần đâu Bác ơi.
Cụ đưa hẳn tên, số nhà, đường phố.. cái gara đó lên để các oser biết chứ.

Tập Lái
14/11/17
31
13
3
Cám ơn các cụ, tuy thớt cũ nhưng với em là người mới, sắp có xe thì kiến thức và kinh nghiệm của các cụ từ trước đến giờ rất hữu ích và là mới đối với em.
Em học được ở các bài viết của các cụ rất nhiều cái bổ ích.