TRUNGTRI nói:
NAS nói:
TAM MAY NEM nói:
civic1999 nói:
quynh to nói:
nam_newport1 nói:
Em thấy xe mà bọc trần nilon thấy nó rẻ tiền sao đó, taxi thì đành chấp nhận chứ xe riêng thì đúng là nhìn hổng giống ai.

em cũng thấy vậy lúc mới mua xe về cũng rất lo .nhưng sau này thấy khi dơ mua chai thuốc xịt(như bọt cạo râu) xịt lên chờ chừng mấy phút cho xà bông thấm, rồi lấy giấy chặm vài cái là hết ngay, 1 lẩn không hết em làm nhiều lần cũng hết

chai đó hiệu j vậy bác,bác cho e cái hiệu e đi săn e nó về nhà xài mới dc,ra fien` bác tám hoài ngại lắm
Để hum sau ra em tặng bác 1 chai là hết ngại hì...hì
Bác Tám cho em hỏi xe em nó bị tróc 2 góc trần phía sau, có dán lại được ko hay phải bọc lại hết ah? xe em Sedan, nếu bọc lại toàn bộ thì rổ rá sao ah? bác Pm em cái nhé! ah bọc luôn cả Vola8n da nhe bác!
Xe em cũng giống Bác này cũng bị tróc góc sau, có dán lại được không Bác Tám. Xe em là sedan Mer
Dạ bị ít thì em dùng keo trong 2 mặt dán lại,còn nhiều thì phải thay thui bác.Thân

Hạng D
18/5/09
1.413
2
38
46
Hên quá ... Nghe có bác nói bọc nilon trần lại lạnh hơn , E tính mang con Fe ở nhả đi bọc nhưng thấy các bác than phiền thế này ...

Hạng C
2/6/11
642
4
18
Đã ghé Bác Tám lót sàn, rất ok nên đặt cọc luôn bộ da Ý. Thanks Bác Tám nhé!

Tập Lái
Bác ạ, các dòng xe 7 chỗ thì cũng nên bọc lại cho nó sạch sẽ, ít hút mùi, nhưng mà dòng xe 4 chỗ cũng không nên bọc, nhìn nó buồn cười lắm: còn khi bọc thì nó cũng chỉ là một lớp căng bên ngoài của trần nỉ, nên cũng chẳng ảnh hưởng gì đến trần cả, nếu như nhân viên bóc ra mà bị gẫy như vậy thì đúng là bó tay:
1. nếu như gẫy ốc, các nút bám thì điều đó quá bt, mình lấy nút khác là xong
2.gẫy gập trần nỉ ( bằng giấy ép) cái này phải ra cố lại bằng cách dùng thanh nhựa hay gỗ, ra cố cho thẳng, sau đó cố định trần cho căng, bọc lại trần nỉ mới trồng lên nỉ cũ là lại mới như ban đầu....

• Like
Reactions: A con dien
Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
phuongdongauto nói:
Bác ạ, các dòng xe 7 chỗ thì cũng nên bọc lại cho nó sạch sẽ, ít hút mùi, nhưng mà dòng xe 4 chỗ cũng không nên bọc, nhìn nó buồn cười lắm: còn khi bọc thì nó cũng chỉ là một lớp căng bên ngoài của trần nỉ, nên cũng chẳng ảnh hưởng gì đến trần cả, nếu như nhân viên bóc ra mà bị gẫy như vậy thì đúng là bó tay:
2.gẫy gập trần nỉ ( bằng giấy ép) cái này phải ra cố lại bằng cách dùng thanh nhựa hay gỗ, ra cố cho thẳng, sau đó cố định trần cho căng, bọc lại trần nỉ mới trồng lên nỉ cũ là lại mới như ban đầu....
Bác này là chuyên gia khảo cổ nè, thớt từ năm 2010 mà bác cũng đào lên lại

• Like
Reactions: A con dien
Hạng D
17/5/12
1.087
155
63
31
Tp. Vũng Tàu
Ngày trước e có dán simili ở trên trần, nhưng một thời gian nó tróc keo ra hết nhìn xấu quá

Chắc chỉ để nguyên bản thôi, dơ thì vệ sinh vậy

Tập Lái

bác ơi
Happy Car nói:
phuongdongauto nói:
bác ạ! thực ra thì em đọc thấy có nhều cái cần tư vấn nên em cũng tứ vấn luôn, nhỡ có bác nào vào như bác và em thì có cái mà tham khảo..... chứ khảo cổ gì bác.....

• Like
Reactions: dugon_ng
Tập Lái
Lại nhắc lại cái trần nỉ - hôm qua bên em nhận cái trần em mer - đến khổ là bác ấy đã bọc ở chỗ khác rồi ( em không tiện nói) - bác chủ muốn bọc lại, chứ không bọc mới, nhưng bọc lại thì bên kia bọc nó không ăn keo, bác ấy bảo bọc lại 3 lần rồi, nó không nhận nữa mà trả tiền lại, em thấy cũng buồn cưới, nhìn cái trần bị keo dính tùm lum mà không dính keo vào trần, biết nguyên nhân em nhận luôn, cho a em thợ độ lại toàn bộ trần - nỉ phải bóc hết cái keo cho đỡ bị ghồ.... độ phẳng sau đúng 1 ngày 2 thợ chật vật thì xong, nói chung là cái nỉ nó không được đẹp vì dính keo quá, nhưng bác chủ xe nhìn bảo ngon hơn trước, em cũng mừng vì theo mắt thợ thì vì nỉ nó bị dán đến 3 lần rồi, bị kéo nhiều quá nên sợi nó không đều....

P/s: nói thật là trần nỉ bọc tưởng đơn giản, kể cả bóc trần thôi cũng càng phải có tay nghề, làm lung tung thế mà xử lý lại thì thôi ôi, vừa mất thời gian mà làm lại khó chịu lắm, mà tiền công độ lại mà giá rẻ bằng 1/3 thì y kể ra cũng hơi rẻ :)! chúc các bác vui.