Hạng D
12/10/12
2.428
87.908
113
BS chỉ cần tiền mặt thôi, các anh đừng có vẽ vời quà cáp làm gì?

• Like
Reactions: vucamry
Hạng D
14/8/11
4.163
87.895
113
Má em nằm viện
Bác sĩ lại là bạn thân của bà chị
Đưa tiền thì đang nghĩ là sẽ bị từ chối
Nếu bị từ chối thì làm sao giờ mấy anh?
Gia đình rất muốn gửi ít chi phí gọi là cảm ơn thôi
em cám ơn
Quan điểm riêng của m6. !!
Nếu là bạn thân của bà chị thì để bà chị giải quyết anh à !! Thực sự là bạn thân thì sao cũng được mà !! Lúc cần kíp thì đưa nhau vài chục triệu có sao !! Mà có lúc chỉ cười bắt tay nói " tao cảm ơn mày !!" Là đủ !!
Còn không, vẫn lăn tăn áy náy thì chọn quà gì thực sự tình cảm ko nặng vật chất, quan trọng tấm lòng thì bạn sẽ hiểu là mình tôn trọng bạn và sẽ đc đánh giá cao hơn.

Hạng C
25/3/10
677
23.635
93
Cứ quà + bao thư tiền mặt mà đưa.

Người ta bỏ công sức, tâm đức ra ưu tiên cho người nhà mình thì mình nên có đi có lại

Hạng D
12/10/12
2.428
87.908
113
Nếu là bạn thân của bà chị thì để bà chị giải quyết anh à !! Thực sự là bạn thân thì sao cũng được mà !! Lúc cần kíp thì đưa nhau vài chục triệu có sao !! Mà có lúc chỉ cười bắt tay nói " tao cảm ơn mày !!" Là đủ !!
Còn không, vẫn lăn tăn áy náy thì chọn quà gì thực sự tình cảm ko nặng vật chất, quan trọng tấm lòng thì bạn sẽ hiểu là mình tôn trọng bạn và sẽ đc đánh giá cao hơn.
Biết bà chị nào hả anh? :)

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nếu anh chủ thực sự muốn cảm ơn BS thì anh quà hay phong bì khi mẹ anh ra viện. Nhận hay ko thì BS cũng biết gia đình anh thực tâm mang ơn họ.
Nếu anh thực sự muốn được BS quan tâm hơn thì anh đưa càng sớm càng tốt. Trước tiên là gửi trái cây, bánh rượu,..nếu đã nhận sau đó mới đưa pb.
Nhưng, BS nhận pb trước là ko nên.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.965
113
Uiii...chà.
Bác sỹ đi làm có lương và cả hưởng lương theo ca mổ mà mấy anh.
Mấy anh đã tạo 1tiền lệ phong bì này nọ xấu quá..
Ở mẽo chả ai làm trò này.
Hoặc tại FV cũng chả ai làm trò này.

Hạng D
21/5/13
1.064
4.182
143
Ý a 6 hay nè, nếu bs kia là men, bạn của bà chị...thì chỉ có bà chị a mới làm a bs kia vui thôi, a ko thể...né ra.

Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Case này anh thớt nên gửi phong bì kèm giỏ trái cây và tấm thiệp cảm ơn khi đã xong chứ mới nằm viện thì không nên đưa trước, không hay. Mới vào thì chỉ gửi khoa giỏ trái cây là đủ
Cảm ơn khi xong việc thì tôi thấy OK, nên làm. Tiền không thì hơi thô nhưng kèm giỏ trái cây và tấm thiệp khi phong bì thì hay hơn