Hạng D
1/9/14
2.304
84.250
113
Sai Gon
Thời giờ mà mí anh vẫn còn quan niệm phong bì à? em lâu thật lâu rồi không dùng đến,
  • Bà cả mổ, tới ngày xuất viện thì em ra tiệm tự chọn trái cây ngon đóng thành lẵng to, mang tới biếu bác sĩ, vừa tỏ thành ý của mình vừa không coi thường BS.
  • Giáo viên F1 cũng vậy, ngày NGVN thì F1 mang lẵng hoa/ phần mỹ phẩm tặng cô là xong, Tết AL thì gửi cô phần quà cho có lộc. Ban đầu bà cả nói thấy ngại nên gửi phong bì, em bảo không là không, dần dà thành thói quen.

Hạng D
16/3/09
3.297
52.194
113
www.tet.com
Thời giờ mà mí anh vẫn còn quan niệm phong bì à? em lâu thật lâu rồi không dùng đến,
  • Bà cả mổ, tới ngày xuất viện thì em ra tiệm tự chọn trái cây ngon đóng thành lẵng to, mang tới biếu bác sĩ, vừa tỏ thành ý của mình vừa không coi thường BS.
  • Giáo viên F1 cũng vậy, ngày NGVN thì F1 mang lẵng hoa/ phần mỹ phẩm tặng cô là xong, Tết AL thì gửi cô phần quà cho có lộc. Ban đầu bà cả nói thấy ngại nên gửi phong bì, em bảo không là không, dần dà thành thói quen.
Có lý . Mìn nghĩ năm nay anh nhậm chức ĐMGD đc rồi

The Hulk
18/12/17
401
38.353
103
Em đồng ý với anh :).
Bà Nội em mổ ở Bv Bình Dân (Bs Lê Quang Nghĩa mổ), rể bả tới pm tư gửi bì thư, bị chửi tới tấp, ngày hôm sau đi máng vốn bà em luôn (ổng cùng lớp Y với Ba em).
Hehe, BS LQN mà dám nhận bì thư thì sao gọi là bạn của ba beken đặng. Tới tuổi nào đó sẽ thấy bạn bè quý hơn phong bì nhiều.
PS: bản thân mình Ko bao giờ nhận phong bì hay quà tặng những trường hợp như vậy.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.447
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Ko nên dùng chuyện phong bì trong bv nha a Phong.
Để biết ơn ~ người thầy thuốc thì anh nên mua Giỏ Trái Cây lớn gửi vào khoa..sau khi người thân xuất viện..
E có 2 đứa e là bác sỹ DHYD, NDGĐ nên biết.
Bx tôi luôn
  • Điều dưỡng trưởng được nhận phbi trước tiên để "yc phòng riêng!".
  • Mua bánh bao ngon và trái cây cho ca trực đêm.
=> Luôn hiệu quả, kết nối dài lâu, thành bạn mối mang luôn.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng B2
7/7/17
395
2.176
128
Vote

• Like
Reactions: minhthanh2603