Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
23/6/13
12
3
0
Đúng là cái thời buổi vàng thau lẫn lộn, chả biết đường nào mà tính...haizz

Hạng B1
17/5/13
85
2
28
42
Mấy bác chạy tốc độ 40km/1h thì 15 phút đi được 10km là đúng rồi mà

Hạng B1
12/1/13
73
10
8
41
Trước tiên bác chủ phải xem mình có cảm tình gì với Bình Dương không, nếu không thì đừng mua.

Bác có hơi hơi cảm thấy muốn bản thân hoặc anh em con cháu một lúc nào đó sẽ sống, chiến đấu, lao động, học tập, cống hiến blah blah... cho thành phố đó không (cái này gọi là đầu tư), nếu không thì đừng mua.

Không cảm tình, bản thân mình ghét cay ghét đắng không muốn về sống mà chỉ muốn lướt sóng để đẩy hàng cho người khác (cái này gọi là đầu cơ) thì nên tránh xa Bình Dương. Em nói chân thành từ bài học Mỹ Phước của em đấy. Em nghiệm lại rằng bất cứ vụ đầu tư đất cát hay căn hộ nào mà em thích thú dọn về sống dù chỉ vài tháng thì đều thành công; ngược lại nếu chỉ đầu cơ để đấy, bản thân mình cả năm chẳng muốn ngó ngàng tới thì chỉ có chôn vốn rồi lỗ sặc máu.

@All: Đừng nghe đám CBRE nói, tự mình mắt thấy tai nghe rồi quyết định thôi. Nghe họ phán thì tất cả các thể loại căn hộ khác quanh đó đều thuộc hạng vét đĩa hết, chỉ có hàng Tokyu Nhựt Bổn là cao cấp. Nhưng sự thực thì không hẳn vậy, giá rất cao mà căn hộ có thể lại rất lùn (thấp lè tè, phục vụ mấy ông Nhựt lùn đó). Rất dị ứng với kiểu PR dìm hàng người khác, CBRE (đôi khi) cũng không thoát được thói xấu này :D

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.390
93
HCM
Quên khẩn trương đi mợ ơi.trừ khi có tiền mà không biết làm gì...:D

Hạng C
21/5/12
681
39.783
93
Cách đây 7 năm em nghe phong phanh bd sẽ phát triển rất mạnh về mảng đô thị, em quyết định cầm tiền xuóng để xem và tậu. Sau 1 tuần ăn dầm nầm dề, cuối cùng em quyết định mua

ở Cần Giờ.

Tập Lái
23/6/13
12
3
0
Kính thành cảm ơn các bác. Quả là em có cảm tình với Bình Dương (quê ngoại) và muốn mua để ở (hiện tại thì cho thuê) vì theo kế hoạch thì 5 năm nữa em mới về ở hẳn Việt Nam.

Nói thật với các bác, em cày cuốc ở Nhật cũng ròng rã 7 năm trời mới có được ít vốn, ko dư dả gì nên không phải muốn quăng đầu thì quăng. Mấy bạn Sales (không chỉ CBRE, vì em xem nhiều dự án lắm) không "cưa cẩm" em được vì dù sao em bôn ba và ít nhiều có tầm nhìn hơn mấy bạn đó. Em cơ bản vẫn dùng khả năng phân tích, nhận định (dù còn hạn chế) để quyết định có đầu tư hay không.
Em biết trên OS này rất nhiều bác đã đầu tư ở Bình Dương, biết nhiều hiểu rộng nên rất muốn nghe ý kiến của các bác. Đặc biệt là những ý kiến có phân tích, để giúp em mở mang đầu óc hạn hẹp của mình.

Topic của em thì hầu như các ý kiến đều là không mua. Em cũng thấy nhụt chí. Nhưng thú thật, mỗi lần về Bình Dương em thấy thân thương, gần gũi lắm, với cảm giác vô cùng thong dong, tự tại (cái này có lẽ do cơ duyên, ko giải thích bằng lí lẽ được). Em thực sự biêt ơn các bác dành thời gian chỉ giáo. Em sẽ tiếp tục nghiên cứu và quyết định trước khi qua Nhật lại.

Chúc các bác OS và gia đình an lành, hạnh phúc.

(Hihi, em vẫn còn nhận ý kiến nhé. Bác nào có ý kiến hay, em sẽ mời đi ăn và có món quà nho nhỏ gọi là có duyên hạnh ngộ).

Hạng D
9/1/06
2.596
11.562
113
HCM
Không nên mua. TP. Mới không biết quy hoạch kiểu gì mà đường 500kV nằm khủng bố trên đầu. Ở gần đường dây này, chắc vô sinh quá.

Status
Không mở trả lời sau này.