Thảo Luận Chung Bơm xe

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chưa hết, mua bơm không biết sao đúng dịp được tặng chiếc áo chính hiệu.
Bơm xe

Nhiều ae chọc mình mua vội chứ đợi thêm chút nữa được tặng hai chiếc à. Không biết có thật không. Thôi kệ, áo cũng đẹp mình mặc quảng cáo cho Michelin cũng hay, khỏi cần lấy tiền công quảng cáo. Hì hì.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
Bơm điện thì chả bơm nào phải nổ máy hết. Nhưng pác nên nổ máy đỡ hại bình hơn. Nhìn cái bơm nó nhỏ xíu vậy mà xài điện vãi lúa luôn đó. Có lần em cắm vào bộ chia 12v mua ngoài dây điện nhỏ chút vừa bơm được lúc thấy dây điện bốc khói luôn. Từ đó mới biết nó ngốn điện cỡ nào

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Bơm điện thì chả bơm nào phải nổ máy hết. Nhưng pác nên nổ máy đỡ hại bình hơn. Nhìn cái bơm nó nhỏ xíu vậy mà xài điện vãi lúa luôn đó. Có lần em cắm vào bộ chia 12v mua ngoài dây điện nhỏ chút vừa bơm được lúc thấy dây điện bốc khói luôn. Từ đó mới biết nó ngốn điện cỡ nào
Oh thông tin của bác làm em phải lưu ý hơn. Mỗi lần em bơm thường cũng hay nổ máy, nhưng vừa rồi sáng dậy, xẹp lép xe lại đậu trong khách sạn, lịch sự chút không nổ máy, cũng ỷ lại vừa chạy cả 1000km chắc là bình xạc đầy đủ, cũng may bơm xong đề phát nổ ngay. Qua thông tin của bác em sẽcẩn thận hơn.
:3dup::3dup::3dup:

Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Em có cái bơm lúc mua xe sale tặng sài năm mấy rồi thấy vẫn ok , hồi mới mua xe em cũng chả biết , đi từ sài gòn ra huế nửa đường thì bị lủng lốp mà gặp mùng 2 tết không có chỗ vá , xách lốp sơ cua ra thay , thay xong xách bơm ra bơm cho đều 4 lốp , bơm theo cái lốp sơ cua cho chuẩn :)) quất 4 lốp 4,4 kg đều . chạy ra tới huế vô tiệm sửa xe vá lốp , thợ nó đo lốp nó kêu hên chưa nổ lốp là may , lúc đó mới hú hồn:3dcuoi:
Uí giời ơi bác ơi là bác, may mà không nổ lốp hôm nay bác còn ngồi gỏ bàn phím 8 với chúng em.
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Tóp thấy xôm tụ đủ cả bơm tàu bơm tây, bơm điện, bơm tay nhưng thấy chưa có bơm chân.
Rút ruột góp với anh lọc cái bơm chân cho đủ.
Bơm này có cái tiện là có thể vừa bơm vừa vịn tay vào xe hút thuốc vô tư. Mỏi chân này đổi chân kia. Chỉ mỗi tội mỗi lần bơm hàng xóm lại chọc nhìn như nhái nhảy bờ ruộng, hoặc giống như gà đạp mái. Quê quá cất luôn không xài nữa. Hết chọc.
Bơm xe

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Thấy top của anh chủ cũng hay hay, góp thêm cho vui.
trước đây trên chụ năm mình có mua chiếc bơm tung cửa vừa bơm vừa hút bụi. Xe nhỏ mâm 13 nên xài cũng tàm tạm. Nhiều lần cũng hỗ trợ đắc lực khi xe bị cán đinh. Khoái chí lắm lắm. Một lần có anh Ỉn bánh bên tài xẹp lép, ra tay nghĩa hiệp mang bơm lại giúp. Bơm hoài, phải tới 15 phút hơn mà lốp chỉ lên được chút chút. Bác tài kêu mọi người trên xe xuống hết cũng chẳng cải thiện được bao nhiêu. Lúc đó mới thấm thía "người nhỏ làm việc nhỏ tùy theo sức của mình". Hết vênh vang.
Từ đó tới giờ chỉ để bơm trái banh cho mấy nhỏ, thỉnh thoảng đem hút vụn bánh cho đỡ xót tiền bỏ ra mua.
Nói vậy chứ cỡ buổi sáng hay má tịt xài em này cũng ok. Anh em nào cần mình tặng, bơm còn mới 99,005% đó.
Chỉ tặng bơm và vòi bơm có đồng hồ (độ chính xác của đồng hồ đo thì không dám đảm bảo à nha) phụ kiện vòi bơm bóng thì không tặng.
Nó đây nè (hình vừa chụp tức thì chứ không phải chụp lúc mới mua nha anh em):
View attachment 607600
Giờ thì xài anh này, khỏe. Đặt mức xong kệ nó làm việc, khi nào đủ hơi nó tự ngắt. Hình như 1.296k thì phải.
Cứ khi nào đi thấy khác khác chút mang đồng hồ kiểm tra, còn không thì tháng kiểm tra 1 lần. Thấy hụt hơi thì bơm.
Cũng nó đây nè các anh:
View attachment 607601
Còn cái bơm tay do dạo này làm ăn khó khăn ăn ít không đủ sức bơm nên cho mất rồi. Hì hì.
E kết cái đồng hồ đo màu đỏ đỏ của bác!
mua ở đaau và bn bác ạ?

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
E kết cái đồng hồ đo màu đỏ đỏ của bác!
mua ở đaau và bn bác ạ?
Đồng hồ của Michelin, có thể hiểm thị 4 đơn vị đo. Mình mua trên lazada 310k+30l tiền ship.
Qua kiểm tra (kt trên máy hiệu chuẩn của Cty) và sử dụng thấy chính xác, có thể yên tâm xài được anh ạ. Chỉ có độ bền và mức độ giữ giá thì chưa biết vì mới dùng chưa được 2 năm.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Trước kia em cũng có cái bơm chân nhưng đạp không nhẹ là nó lật :)

được vài lần thỉ lủng dây xì hơi.
Hàng tung cửa chất lượng có thế thôi anh.
Mình gắn 4* là để tự sướng thôi, không phải vậy đâu anh.
Bơm này đang đạp mà bị lật thì hơi bị mệt, dễ đập vào chân. Mình bị rồi, đau điếng.
Anh lấy chiếc dép tông lào lót dưới 2 càng trước đạp thoải mái, đạp mạnh hay nhẹ cũng không bị lật.
Chúc anh đạp thoải mái.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Tóp thấy xôm tụ đủ cả bơm tàu bơm tây, bơm điện, bơm tay nhưng thấy chưa có bơm chân.
Rút ruột góp với anh lọc cái bơm chân cho đủ.
Bơm này có cái tiện là có thể vừa bơm vừa vịn tay vào xe hút thuốc vô tư. Mỏi chân này đổi chân kia. Chỉ mỗi tội mỗi lần bơm hàng xóm lại chọc nhìn như nhái nhảy bờ ruộng, hoặc giống như gà đạp mái. Quê quá cất luôn không xài nữa. Hết chọc.
View attachment 607806
Xem ra bác còn sung nhể, bác thích bơm đủ các kiểu, sức khỏe như vậy là tốt, chúc mừng bác.:3dcuoi:

• Like
Reactions: bacai