Thảo Luận Chung Bơm xe

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Xem ra bác còn sung nhể, bác thích bơm đủ các kiểu, sức khỏe như vậy là tốt, chúc mừng bác.:3dcuoi:
Hơ hơ, hết rồi anh. Giờ chỉ còn xài bơm điện.
Thấy tóp của anh lọc cũng xôm nên góp vui chút mà.
Chúc anh khỏe. Chuyến đi tết vừa rồi vui không anh?

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng C
16/3/15
873
1.744
93
Hơ hơ, hết rồi anh. Giờ chỉ còn xài bơm điện.
Thấy tóp của anh lọc cũng xôm nên góp vui chút mà.
Chúc anh khỏe. Chuyến đi tết vừa rồi vui không anh?
Hihii Em đánh vần mãi nick của bác, cộng với bác viết và có nhiều loại bơm ,em kết luận lại, đọc theo ngu ý của em thì phải đọc là BA CÁI hihii, đầu óc em vốn hay suy nghĩ đen tối í mà, hihii bơm mỗi lần 3 cái, ấy chà mạnh dữ... sức khỏe tốt,chúc mừng chúc mừng.
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Chuyến đi vừa rồi của em, vi vu chổ nọ chổ kia tổng cộng hơn 3500km,đi QL1 về QL 14, lòng vui nhất là trên suốt hành trình không thấy vụ tai nạn nghiêm trong nào, xe em thì vô tư qua các trạm, không anh CSGT nào thèm tuýt vào, đồng nghĩa với không có bb và không tốn đồng bánh mì nào. Các điểm tham quan, dừng chân nghỉ ngơi, về lại saigon tất cả đều đúng theo kế hoạch đã định. Em nghĩ đó cũng là sự may mắn vui vẻ đầu năm vậy.
Chúc bác và gia đình năm mới luôn mạnh khỏe vui vẻ nhé.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
BA CÁI?
Anh làm mình mừng hết lớn, những ba cái lận. Nguyện vọng lấy nick là Bác ái nhưng mọi người lại đọc ra ba cái. Không riêng anh mà mấy anh Đòa Nẽng cũng đọc là "boa cái". Suy nghĩ rất đời thường đâu có gì là đen tối đâu anh.
Nghe chuyến đi đầu năm của anh suôn sẻ cũng mừng, như vậy cả năm nay hy vọng mọi việc đối với anh đều thuận lợi trôi chảy.
Mình cũng chúc anh và gia đình dồi dào sức khỏe, hạnh phúc tràn đầy.

Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Thủ cặp dây câu cũng hên xui anh ơi, gặp được người tốt thì ok.
Có lần mình đậu xe cỏ cho bx đi chợ quên tắt đèn gầm. Đèn gầm tự gắn, lấy công tắc đèn bàn gạt lên gạt xuống, hàng của anh "như môi với răng", khi môi hở thì răng lạnh mà răng cắn thì môi đau công suất tới 100w mỗi bóng. Khi bx ra, đề máy thấy đèn lu đã nghi, vặn tiếp thìa phá nó kêu như monkey khẹc khẹc, khẹc khẹc... ra mở nắp ca bô thì thấy hai đèn gầm chưa tắt. Hey zà, ngó ra đằng sau thấy có chiếc camry biển xanh, yên tâm rồi, người nhà nước chắc sẵn sàng giúp dân. Tới gần nhỏ nhẹ:
- xe hết bình anh làm ơn cho câu mồi chút.
- không có dây câu.
- anh yên tâm xe mình có sẵn dây câu, để ...
- không được, xe này bình yếu.
Tiu nghỉu, quay ra thấy chú taxi vẫy đại, dừng lại, nghe nói sơ sơ chú quay đấu đầu hai ae giải quyết trong vòng 1 nốt nhạc. Cám ơn, đưa tiền cà phê chú không chịu lấy, đi liền.
Anh tài xế này sau có gặp lại, mỗi lần thấy nhau là anh đỏ mặt quay đi.
Bởi vậy e nói cứ thủ gặp taxi thì nhờ thôi! 50k cũng ok trong hoàn cảnh đó mà!chắc tài biển xanh đó ko phải mem os nên mới hành xử như vậy ạ!

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Thấy top của anh chủ cũng hay hay, góp thêm cho vui.
trước đây trên chụ năm mình có mua chiếc bơm tung cửa vừa bơm vừa hút bụi. Xe nhỏ mâm 13 nên xài cũng tàm tạm. Nhiều lần cũng hỗ trợ đắc lực khi xe bị cán đinh. Khoái chí lắm lắm. Một lần có anh Ỉn bánh bên tài xẹp lép, ra tay nghĩa hiệp mang bơm lại giúp. Bơm hoài, phải tới 15 phút hơn mà lốp chỉ lên được chút chút. Bác tài kêu mọi người trên xe xuống hết cũng chẳng cải thiện được bao nhiêu. Lúc đó mới thấm thía "người nhỏ làm việc nhỏ tùy theo sức của mình". Hết vênh vang.
Từ đó tới giờ chỉ để bơm trái banh cho mấy nhỏ, thỉnh thoảng đem hút vụn bánh cho đỡ xót tiền bỏ ra mua.
Nói vậy chứ cỡ buổi sáng hay má tịt xài em này cũng ok. Anh em nào cần mình tặng, bơm còn mới 99,005% đó.
Chỉ tặng bơm và vòi bơm có đồng hồ (độ chính xác của đồng hồ đo thì không dám đảm bảo à nha) phụ kiện vòi bơm bóng thì không tặng.
Nó đây nè (hình vừa chụp tức thì chứ không phải chụp lúc mới mua nha anh em):
View attachment 607600
Giờ thì xài anh này, khỏe. Đặt mức xong kệ nó làm việc, khi nào đủ hơi nó tự ngắt. Hình như 1.296k thì phải.
Cứ khi nào đi thấy khác khác chút mang đồng hồ kiểm tra, còn không thì tháng kiểm tra 1 lần. Thấy hụt hơi thì bơm.
Cũng nó đây nè các anh:
View attachment 607601
Còn cái bơm tay do dạo này làm ăn khó khăn ăn ít không đủ sức bơm nên cho mất rồi. Hì hì.
E đag đi matiz nếu chưa ai lấy thì bác cho e xin cái bơm kèm hút bụi đi ạ!bác cho e thông tin và nơi lấy luôn ạ! Mai e xuống lấy và E mời bác cafe để cảm ơn ạ! Dt e 0934989676

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
E đag đi matiz nếu chưa ai lấy thì bác cho e xin cái bơm kèm hút bụi đi ạ!bác cho e thông tin và nơi lấy luôn ạ! Mai e xuống lấy và E mời bác cafe để cảm ơn ạ! Dt e 0934989676
OK, mình đang ở Vũng Tàu, tuần này không về SG vì cuối tuần đi Bình Định.
Cũng may nhà chật có anh khiêng đi giúp thì tốt quá. Không biết ai phải mời cà phê ai đây.
Sáng mai mình điện cho anh nha.

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Đồng hồ của Michelin, có thể hiểm thị 4 đơn vị đo. Mình mua trên lazada 310k+30l tiền ship.
Qua kiểm tra (kt trên máy hiệu chuẩn của Cty) và sử dụng thấy chính xác, có thể yên tâm xài được anh ạ. Chỉ có độ bền và mức độ giữ giá thì chưa biết vì mới dùng chưa được 2 năm.
E mua mấy cái đh cơ tào lao cuzng 100-200. Hôm nào mua câi giôang bác dùng cho chính xác!

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Rất bất ngờ vì nó nhỏ mà có võ, Bơm nhanh mà không ồn. Không cần nổ máy xe.

Nhân tiện các bác cho hỏi cái bộ kích điện trường hợp hết bình.

Có cái đó nữa là đỡ lo khi đi đường xa.

View attachment 600302
Vô metro em thấy loại này mà thấy nhỏ quá nên k dám mua, em nghĩ nên nổ máy bơm chứ hết bình sao bác?
Em thì đang phân vân với con 12266 này

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/12/15
125
165
43
Vô metro em thấy loại này mà thấy nhỏ quá nên k dám mua, em nghĩ nên nổ máy bơm chứ hết bình sao bác?
Em thì đang phân vân với con 12266 này
Mình đang xài nè, mua trên lazada, xài ngon lành,

• Like
Reactions: Huu Pham