OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
Em có ý kiến thế này!
1/ đây là đợt off thường niên, và cũng là cái cớ để anh em đi du lịch cùng nhau. Nhưng mùa hè nóng nực các bác cứ nhòng nhõng chạy xe nhiều địa điểm quá dài sẽ cực kỳ mệt, vất vả nên em nghĩ nên chỉ lên phương án tập trung vào 2 điểm thôi!
1/ Ba Trại thuộc Huyện Ba vì có rất nhiều cảnh đẹp còn hoang sơ mà mọi người chưa đuợc iết đến, kể cả các bác ngoài Bắc, riêng hệ thống đền chùa của sứ Đoài thôi thì đã là những nơi các bác phải đến 1 lần trong đời rùi! Chưa nói đến là giữa mùa hè nóng 39-40 độ, được lên đỉnh Núi Ba Vì nhiệt độ 16-17 độ mát mẻ thì ....và cÒn nhiều điểm các bác ít có cơ hội được đi... Về phần ăn ở Ba Trại thì các bác phía Nam khỏi phải nghĩ, mỗi nhà có thể dùng cho 3 cặp vợ chồng ( sử dụng cả phòng khách để ngủ, mát lắm) như vậy 20 nhà là 60 nhà có thể sinh hoạt, em chưa tính đến 300m2 nhà sinh hoạt chung, hoàn toàn có thể trưng dụng. Điện cũng ko quá lo đâu, sử lý tốt. Bác Lưu Hoàn toàn có thể can thiệp để trong thời gian đó họ ko đuợc cắt điện khu vực này!:))))
2/ Phú Quốc thì cũng quá tốt....em chưa đi lần nào! Nếu anh em tổ chức thì quá vui.
Cả nhà cùng Vote nhé!:))

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Thực tế mà nói, mùa Xuân thì lên rừng, mùa Hè thì xuống biển là hợp lí nhất. Cung đường bác Rùa nói có thể chuyển sang mùa Xuân. Các bác chốt sớm đi để ae phía Bắc còn mua vé máy bay:)!

Hạng B2
28/9/07
372
3
18
49
HN open
E vote Phú Quốc!
Các cụ quyết định nhanh để em còn đặt vé cho tour private của em!He he!! Kiểu gì em cũng đi PQ.

Hạng B2
12/10/09
117
0
16
em thấy phương án của cosboy cũng hợp lý nhưng các bác đi phú quốc em cũng xin đăng ký

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Thớt bắt đầu nóng lên rồi.
Bác nào có ý kiến thì PM hết lên đây để rộng đường quyết định.

Chi hội phó SFC
cosboy nói:
Em có ý kiến thế này!
1/ đây là đợt off thường niên, và cũng là cái cớ để anh em đi du lịch cùng nhau. Nhưng mùa hè nóng nực các bác cứ nhòng nhõng chạy xe nhiều địa điểm quá dài sẽ cực kỳ mệt, vất vả nên em nghĩ nên chỉ lên phương án tập trung vào 2 điểm thôi!
1/ Ba Trại thuộc Huyện Ba vì có rất nhiều cảnh đẹp còn hoang sơ mà mọi người chưa đuợc iết đến, kể cả các bác ngoài Bắc, riêng hệ thống đền chùa của sứ Đoài thôi thì đã là những nơi các bác phải đến 1 lần trong đời rùi! Chưa nói đến là giữa mùa hè nóng 39-40 độ, được lên đỉnh Núi Ba Vì nhiệt độ 16-17 độ mát mẻ thì ....và cÒn nhiều điểm các bác ít có cơ hội được đi... Về phần ăn ở Ba Trại thì các bác phía Nam khỏi phải nghĩ, mỗi nhà có thể dùng cho 3 cặp vợ chồng ( sử dụng cả phòng khách để ngủ, mát lắm) như vậy 20 nhà là 60 nhà có thể sinh hoạt, em chưa tính đến 300m2 nhà sinh hoạt chung, hoàn toàn có thể trưng dụng. Điện cũng ko quá lo đâu, sử lý tốt. Bác Lưu Hoàn toàn có thể can thiệp để trong thời gian đó họ ko đuợc cắt điện khu vực này!:))))
Em vote PA này của Cosboy .

Em nghĩ các bác 2 miền nên đăng ký số lượng rồi biểu quyết . Nếu số lượng đăng ký Nam tiến nhiều hơn Bắc tiến thì Quyết Nam ( Phú Quốc ) Và ngược lại . Thời hạn vote cụ thể hết hạn chốt luôn để kịp chuẩn bị .

Hạng D
2/11/07
2.551
5
38
53
hunguyen123 nói:
Thớt bắt đầu nóng lên rồi.
Bác nào có ý kiến thì PM hết lên đây để rộng đường quyết định.
Ngoài các ý kiến công khai ở đây, cuối tuần này SFC phía Nam sẽ có 1 cuộc off. nhỏ, em sẽ lấy thêm ý kiến của aem rồi aem ta tiếp tục bàn nhé.

Hạng C
2/5/12
947
58
28
hunguyen123 nói:
longan nói:
ruametocdo nói:
Em thì thích chọn Viêng Chăn !
Em đề xuất p.án này: HCM---> Lào---> Điện Biên/Tây Bắc---> Ba Trại---> HCM
P/a này cũng ok nè :
Nhóm 1 : HCM - Tây Bắc - Ba Trại (Giao lưu) - Lào (Gala) - HCM
Nhóm 2 : HCM - Lào - HCM.

Đoàn SG và HN sẽ cùng nhau xuất phát từ Ba Trại đi Lào <<< Hoàng Tráng luôn.
Huyndai Tây Đô thông báo lùi ngày giao xe lại 6 tháng rồi nhé anh Hùng.hehe

Hạng C
21/7/09
836
3
18
Saigon
Em ủng hộ phương án Nam tiến của bác Kiến, Phú Quốc là địa điểm khá lý tưởng cho ae SFC cùng trải nghiệm :D

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
Sao ko chơi cả 2 phương án nhỉ? Dịp 30/4 này nghỉ dài, các bác Phía nam làm 1 phát ra đây ăn chơi, bọn em set up chương trình cho chuẩn nhất. Còn đợt off tháng 7 là hội bắc Bay vào như phương án bác Kiến đưa ra? ??????