Hạng C
8/7/08
692
1
0
Bác Noel nói chuẩn đấy! Ba trại thì ý nghĩa nhưng sẽ vất vả đấy.
Bản thân em đi chơi hay đi nghỉ quen có người nấu cho ăn, don dẹp phòng ngủ, don dẹp wc ... trên bàn có nước uống miễn phí, trong tủ lạnh có bia.... Nếu ngồi với một số Bác chưa đủ phê thi rủ rê các Bác khác ra nhà hàng uống tiếp cứ oang oang mà gọi viên phục vụ mà chẳng ngại làm phiền đến ai.

Hạng D
10/10/12
1.017
5
38
hunguyen123 nói:
longan nói:
ruametocdo nói:
Em thì thích chọn Viêng Chăn !
Em đề xuất p.án này: HCM---> Lào---> Điện Biên/Tây Bắc---> Ba Trại---> HCM
P/a này cũng ok nè :
Nhóm 1 : HCM - Tây Bắc - Ba Trại (Giao lưu) - Lào (Gala) - HCM
Nhóm 2 : HCM - Lào - HCM.

Đoàn SG và HN sẽ cùng nhau xuất phát từ Ba Trại đi Lào <<< Hoàng Tráng luôn.
Yeah, có 2 option cho đầu cầu HCM

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Báo cáo ae, tuần trước e có chuyến công tác đột xuất vào SG, gặp các bác Longan, Cubom, Atim, MrFil trao đổi sơ bộ rồi khi ra Bắc, bóng bàn tiếp với ae ngoài này và đi đến thống nhất một số điểm như sau:
- 6 năm rồi, ae đã càn quét dải miền Trung tù Phan Thiết, Nha Trang, Hội An, Lăng Cô, Quảng Bình. Năm nay, ae ta nên đổi gió. Vân đề là đổi gió ở đâu?
- Phương án 1: ra Ba Trại, rồi đi một vệt K9, Hoà Bình, Hạ Long... thậm chí có thể qua Lào... PA này ae miền Bắc quá OK nhưng chắc chắn phía Nam chỉ 5-6 xe ra thì buồn lắm. Vả lại, năm ngọái nhiều ae phía Nam như Hunguyen, Cụ Rùa, Vietuan, Longan...cũng đã càn quét.
- Phương án 2: ae phía Bắc bay vào phía Nam, như thông lệ sẽ tập kết tại TP.HCM quanh ngày 27-7, thuê Hyundai Bus cùng các xe SF ae phía Nam làm một tour miền Tây. Dừng lại 1-2 điểm thăm thú, đến Hà Tiên đi phà qua Phú Quốc, tổ chức đêm Gala, ở lại khoảng 2 đêm rồi ae miền Bắc bay thẳng ra HN, ae phía Nam ngược xe về SG. Sang năm, ae lại tính phương án ra Bắc đi Lào (Luông Pha Băng?), các bác nhỉ? Tour cụ thể thì ae Minh bóng bàn tiếp. Nếu tất cả OK thì chúng ta sẽ sớm thành lập BTC xd chương trình chi tiết, Vân động tài trợ...

Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
Kienvang nói:
Báo cáo ae, tuần trước e có chuyến công tác đột xuất vào SG, gặp các bác Longan, Cubom, Atim, MrFil trao đổi sơ bộ rồi khi ra Bắc, bóng bàn tiếp với ae ngoài này và đi đến thống nhất một số điểm như sau:
- 6 năm rồi, ae đã càn quét dải miền Trung tù Phan Thiết, Nha Trang, Hội An, Lăng Cô, Quảng Bình. Năm nay, ae ta nên đổi gió. Vân đề là đổi gió ở đâu?
- Phương án 1: ra Ba Trại, rồi đi một vệt K9, Hoà Bình, Hạ Long... thậm chí có thể qua Lào... PA này ae miền Bắc quá OK nhưng chắc chắn phía Nam chỉ 5-6 xe ra thì buồn lắm. Vả lại, năm ngọái nhiều ae phía Nam như Hunguyen, Cụ Rùa, Vietuan, Longan...cũng đã càn quét.
- Phương án 2: ae phía Bắc bay vào phía Nam, như thông lệ sẽ tập kết tại TP.HCM quanh ngày 27-7, thuê Hyundai Bus cùng các xe SF ae phía Nam làm một tour miền Tây. Dừng lại 1-2 điểm thăm thú, đến Hà Tiên đi phà qua Phú Quốc, tổ chức đêm Gala, ở lại khoảng 2 đêm rồi ae miền Bắc bay thẳng ra HN, ae phía Nam ngược xe về SG. Sang năm, ae lại tính phương án ra Bắc đi Lào (Luông Pha Băng?), các bác nhỉ? Tour cụ thể thì ae Minh bóng bàn tiếp. Nếu tất cả OK thì chúng ta sẽ sớm thành lập BTC xd chương trình chi tiết, Vân động tài trợ...
xuống miền tây thì Hyundai Tây Đô lại bi thit :D

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
123
Tham khảo ý kiến qua bàn nhậu thì có khoảng hơn chục gia đình thích cung đường Ba Trại, Hoà Binh, Sơn La, Điện Biên, Luang Prabang, Vientiane, Lao Bảo....

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi
Em có ý kiến thế này!
1/ đây là đợt off thường niên, và cũng là cái cớ để anh em đi du lịch cùng nhau. Nhưng mùa hè nóng nực các bác cứ nhòng nhõng chạy xe nhiều địa điểm quá dài sẽ cực kỳ mệt, vất vả nên em nghĩ nên chỉ lên phương án tập trung vào 2 điểm thôi!
1/ Ba Trại thuộc Huyện Ba vì có rất nhiều cảnh đẹp còn hoang sơ mà mọi người chưa đuợc iết đến, kể cả các bác ngoài Bắc, riêng hệ thống đền chùa của sứ Đoài thôi thì đã là những nơi các bác phải đến 1 lần trong đời rùi! Chưa nói đến là giữa mùa hè nóng 39-40 độ, được lên đỉnh Núi Ba Vì nhiệt độ 16-17 độ mát mẻ thì ....và cÒn nhiều điểm các bác ít có cơ hội được đi... Về phần ăn ở Ba Trại thì các bác phía Nam khỏi phải nghĩ, mỗi nhà có thể dùng cho 3 cặp vợ chồng ( sử dụng cả phòng khách để ngủ, mát lắm) như vậy 20 nhà là 60 nhà có thể sinh hoạt, em chưa tính đến 300m2 nhà sinh hoạt chung, hoàn toàn có thể trưng dụng. Điện cũng ko quá lo đâu, sử lý tốt. Bác Lưu Hoàn toàn có thể can thiệp để trong thời gian đó họ ko đuợc cắt điện khu vực này!:))))
2/ Phú Quốc thì cũng quá tốt....em chưa đi lần nào! Nếu anh em tổ chức thì quá vui.
Cả nhà cùng Vote nhé!:))