Hạng B2
8/1/16
352
532
103
15.6m dài là chưa tính sân đó, sân cũng dài gần 5m rồi (nên tính tổng cộng là 20m chiều dài) trong đó 2m dính lộ giới
Cách đường 10m có 30m thôi, nhưng trước nhà có 4m nên mới khổ cái xe
"nghe nói" độ tin cậy chỉ được 50%, anh kia nghe căn nhà 70.2m2 kế nhà mình bán 8t7, cái về hét nhà mình 11t, vì tận 90m2 mà, ế mốc meo tới lúc hỏi lại té ngửa ra nhà người ta tới 92.7m2

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
"nghe nói" độ tin cậy chỉ được 50%, anh kia nghe căn nhà 70.2m2 kế nhà mình bán 8t7, cái về hét nhà mình 11t, vì tận 90m2 mà, ế mốc meo tới lúc hỏi lại té ngửa ra nhà người ta tới 92.7m2
Cũng ạ ảnh luôn, nhà phố tấc đất tấc vàng mờ ảnh ăn bớt hẳn 2.4 x 4.5 + 2 x 4.5 x 0.2 = 12.6m2 ~ 18% diện tích đất. Tính lại (8.7-1.4)/83m2 ~ 88tr/m2 vẫn khá cao.

• Like
Reactions: RongChoi24
Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Cũng ạ ảnh luôn, nhà phố tấc đất tấc vàng mờ ảnh ăn bớt hẳn 2.4 x 4.5 + 2 x 4.5 x 0.2 = 12.6m2 ~ 18% diện tích đất. Tính lại (8.7-1.4)/83m2 ~ 88tr/m2 vẫn khá cao.
Mình có cung cấp Thông tin từ đầu là nhà gần 70m2 rồi mà, cộng với sân 4.5x5m, hẻm lộ giới 8m hiện hữu 4m. Đâu có nói thiếu tí nào đâu, mà bác kêu mình bớt mất 18% diện tích
Có sao mình tả thực y vậy, 8.7ty thì là do chủ nhà mới nói, còn nhà mình vẫn ở, không có nhu cầu bán nên không có đưa thông tin ảo PR đâu nha

Hạng D
13/10/15
1.858
3.113
113
Mình có cung cấp Thông tin từ đầu là nhà gần 70m2 rồi mà, cộng với sân 4.5x5m, hẻm lộ giới 8m hiện hữu 4m. Đâu có nói thiếu tí nào đâu, mà bác kêu mình bớt mất 18% diện tích
Có sao mình tả thực y vậy, 8.7ty thì là do chủ nhà mới nói, còn nhà mình vẫn ở, không có nhu cầu bán nên không có đưa thông tin ảo PR đâu nha
Anh mắc lỗi diễn đạt không giống quy ước. Gần như 100% tin “bán nhà... a x b...sân c x d để xe hơi...” thì kích thước a x b là đã bao trùm phần sân c x d rồi !

• Like
Reactions: BoNguyen
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Mình gặp mấy ông chủ nhà mới kiểu này hoài. Mua về xong ai hỏi cái tự đôn giá mua lên để đẩy giá nhà của mình nó cao, sau có bán cũng dễ hét giá cao, ít ông nào nói thật mình mua bao nhiêu lắm, có hỏi mình chỉ hỏi chủ nhà bán, chả bao giờ hỏi ông vừa mới mua.

Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Mình gặp mấy ông chủ nhà mới kiểu này hoài. Mua về xong ai hỏi cái tự đôn giá mua lên để đẩy giá nhà của mình nó cao, sau có bán cũng dễ hét giá cao, ít ông nào nói thật mình mua bao nhiêu lắm, có hỏi mình chỉ hỏi chủ nhà bán, chả bao giờ hỏi ông vừa mới mua.
Giá có bị đôn không thì mình không biết, vì mấy người trong xóm cũng nói vậy, mà mấy người trong xóm thì họ có nói chuyện với chủ nhà cũ
Với cái nhà đó lúc đầu ông chủ nhà cũ ra giá tới 10ty lận. Ông chủ cũ dọn đi cũng đc mấy tháng rồi, sau đó ổng phải cho người sửa cái ban công cho đúng với thiết kế sao đó để hoàn công, rồi mới bán được nhà (ổng xây nhà ở cũng mấy năm rồi, chắc không có định bán nên chưa hoàn công, mà ổnh cũng thuộc loại đội mạnh, lúc ổng xây nhà mấy năm trước, ổng làm việc với bên nào không biết mà dời được cái cột điện trước nhà ổng đi chỗ khác)
Giá giảm từ 10ty xuống 8.7ty rồi nên chắc không xuống được thêm nữa đâu

• Like
Reactions: sting9154
Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Giá có bị đôn không thì mình không biết, vì mấy người trong xóm cũng nói vậy, mà mấy người trong xóm thì họ có nói chuyện với chủ nhà cũ
Với cái nhà đó lúc đầu ông chủ nhà cũ ra giá tới 10ty lận. Ông chủ cũ dọn đi cũng đc mấy tháng rồi, sau đó ổng phải cho người sửa cái ban công cho đúng với thiết kế sao đó để hoàn công, rồi mới bán được nhà (ổng xây nhà ở cũng mấy năm rồi, chắc không có định bán nên chưa hoàn công, mà ổnh cũng thuộc loại đội mạnh, lúc ổng xây nhà mấy năm trước, ổng làm việc với bên nào không biết mà dời được cái cột điện trước nhà ổng đi chỗ khác)
Giá giảm từ 10ty xuống 8.7ty rồi nên chắc không xuống được thêm nữa đâu
Gía ông cũ rao bao nhiêu nó không quan trọng bác ơi, giờ em vd giá nhà thật tế có 2 tỷ, nhưng ổng rao 20 tỷ cũng được vậy, quan trọng là giá khớp, chứ mình ko thể dựa vào giá rao của người bán và giá mua do người mua nói để thăm dò coi giá ở khu đó nó có mắc hay rẻ e là hơi khó, tại 2 cái giá nó đều ảo. Mà giá khớp thì mình khó mà biết được vì nếu thân lắm thì họa may người bán ngta mới nói giá bán cho mình biết, với em là vậy, ít khi nào em bán nhà mà nói toang toang cho mn biết mình bán bao nhiêu lắm, vì còn phải nể nang cái người mua một tý. Còn nhà em mua, ai hỏi em kênh lên ngay 200 300 liền, mất mát gì, và em đợi có nhiêu đó, càng nhiều người hỏi em càng mừng, xin lỗi chứ việc làm ăn cả, dại gì khai món hàng mình mua giá thấp, dễ bị dìm. Thân gởi bác.

Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Tạm thời mình không mua hay bán thêm gì nên không điều tra thêm. Có điều mình tin giá 8.7ty là giá giao dịch thật, vì mỗi giao dịch đâu chỉ có bên mua, bên bán mà còn có cả môi giới nữa. Khách người ta mua ở, dân trí thức đâu ai rảnh hở chút là nói xạo hay kê lên làm gì
Mình cũng đưa thông tin lên cho bà con tham khảo về vấn đề đứng cứng ngắc nhưng vẫn có giao dịch trên 8ty, chứ không phải là 4.5ty trở lên không có giao dịch, chỉ vậy thôi

• Like
Reactions: TLTX