Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bougie xe bị ướt đen

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Bougie xe bị ướt đen

Trích đoạn: qha_vn

có bác ạ, bác sĩ nhà ta đấy. ông bác sĩ này có ... hâm không nhỉ ;)

Thưa bác, bác nói cho em làm sao để xe chạy SG-VT mà máy lại không nóng! trừ khi bác dội nước vào máy.Nếu kim nhiệt không chỉ tới vạch đỏ, không cần phải suy nghĩ. Em chưa thấy ai đưa xe đi sửa vì máy....quá mát, chỉ sửa vì máy quá nóng thui, trừ bác! Em hơi bị hâm, pác thông cảm, không được tỉnh táo như bác!

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: mienhinh

Em chưa thấy ai đưa xe đi sửa vì máy....quá mát, chỉ sửa vì máy quá nóng thui, trừ bác! Em hơi bị hâm, pác thông cảm, không được tỉnh táo như bác!

Thế thì em cũng hơi bị MÁT rùi. Năm ngoái em sửa mất cả đống tiền để cho cái máy nó máy.... hết mát :D:D

Hạng B2
22/9/05
138
0
16

Trích đoạn: Automatic

@ bác Cây Kiểng Bé Tí : bác xem lại các bài về HONDA ACCORD, trong đó em có đề cập tới 1 bộ bù ga máy lạnh nằm ngay trên cổ góp hút, bác chỉnh nó là sẽ có vòng tua theo yêu cầu. Tất nhiên, việc vệ sinh toàn bộ cổ hút trước khi hiệu chỉnh là rất cần thiết!:)
Em đã hỏi bác sĩ ở topic nào đó rồi (nó có cái vít chìm 5 cạnh) và đã chỉnh theo hướng dẫn của bác sĩ. tuy nhiên đi 1 thời gian thì nó lại bị trở lại. Em có cảm giác là bộ bù ga máy lạnh đó không còn "chặt chẽ" nữa vì em ga to lên khoảng 4 or 5 nghìn vòng thì kim tua máy lại rơi tõm xuống và máy xe ...ặc ặc. Khi đang nổ máy để chỉnh mà không nháy ga thì nó không nhận - ý em là nó không thay đổi ấy. Bác sĩ có gara nào ở HN làm Honda thì hướng em đến đó với.

Trích đoạn: mienhinh
Em chưa thấy ai đưa xe đi sửa vì máy....quá mát, chỉ sửa vì máy quá nóng thui, trừ bác! Em hơi bị hâm, pác thông cảm, không được tỉnh táo như bác!
Em buộc phải đồng ý với nhận xét mang đậm chất tự phê của bác...dưng mà bác yên tâm...em thông cảm cho bác mà...:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Thế thì em cũng hơi bị MÁT rùi. Năm ngoái em sửa mất cả đống tiền để cho cái máy nó máy.... hết mát :D:D
[/quote]

Xin chia buồn nhé, tại bác nhiều xiền wá mà, muốn máy hết mát thì bác chỉ cần tháo hết két nước ra là ok rùi!:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

@kebab
Đúng là em hơi bị hâm, nhưng còn đủ tỉnh táo để nhận ra điều ấy, chứ bác cứ nghĩ là mình sáng suốt, em sợ bác còn...nặng hơn em nhiều.
Vì em chưa biết làm thế nào để máy xe....quá mát cả !!!

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Xin chia buồn nhé, tại bác nhiều xiền wá mà, muốn máy hết mát thì bác chỉ cần tháo hết két nước ra là ok rùi!

@ Mienhinh

Kỹ thuật về xe hơi không cao siêu nhưng cũng kg phải là thứ không học mà tự nhiên có được. Bác chưa tìm hiểu về hệ thống làm mát của xe hơi thì nên.... dựa "bánh xe" mà nghe.
Các 4R khác thì tôi kg biết nhưng trong 4R này, bác nên biết người đối thoại với mình là ai để nói năng cho phải đạo.

Nhắc lần 1 đấy.

CHẤM HẾT.

Hạng B2
6/5/04
188
2
18
Ha Noi

Xe tui cũng bị tháo mất cái van máy lúc nào cũng quá mát, đang muốn cho nó nóng lên mà chưa có đạn :D:D:D
@ bác Mienhinh
Bác nên xem kỹ các bài đã viết, nếu không tin bác có thể viết thư hỏi các hãng Ôtô xem.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

@ bác gấu
Bác là ông gì mà ghê gớm vậy, tôi ngạc nhiên khi thấy bác nói kiểu này! Cũng không có gi để nói với bác nữa.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

@cadillac
Xe mờtit. của tôi làm gì có van điều nhiệt nào, vẫn chạy tốt.
Van điều nhiệt chẳng qua giữ cho máy nóng trươc khi tuần hoàn nước. Nhưng nếu bác chạy sg-vt mà thì máy phải đủ nóng chứ, làm sao mát quá được, như bác Automatic nói, là thời gian làm máy nóng lâu hơn 1 chút thui, nếu không có van điều nhiệt .