Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bougie xe bị ướt đen

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City
RE: Bougie xe bị ướt đen

Trích đoạn: mienhinh

@ bác gấu
Bác là ông gì mà ghê gớm vậy, tôi ngạc nhiên khi thấy bác nói kiểu này! Cũng không có gi để nói với bác nữa.

Bác mienhinh nên xem xét lại mình đê, lạc đề rồi đấy! Ở 4R vui là chính thôi, trong topic này chuyên về kỹ thuật nên mọi người hay chỉnh sửa nhau nếu tư vấn sai. Nếu bác thấy mình đúng và các người còn lại sai thì bác đừng vào topic này nữa là xong chuyện thôi! Chúc bác luôn vui khi lái xe trên OS

@cadillac
Xe mờtit. của tôi làm gì có van điều nhiệt nào, vẫn chạy tốt.
Bác có chắc là Matiz của bác không có cái thermosat - van điều nhiệt không? Nếu đúng là xe bác không có cái van này mà vẫn chạy tốt thì xe bác tốt thật...;)

Mà bác nói cũng có phần đúng...ko có cái van đó xe bác vẫn chạy được...còn chạy tốt hay không thì lại phụ thuộc vào hiểu biết của người chạy...:D

Hạng B2
6/5/04
188
2
18
Ha Noi

@ bác tecate
Bác đã khắc phục được chưa, tình trạng ra sao

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

cũng không trách bác mienhinh được.

Có nhiều chủ gara nhìn tôi như nhìn ... Rô-nan-đô khi tôi hỏi có bán cái clap pê nước (van điều nhiệt) không

..ĩ. Em chưa thấy ai đưa xe đi sửa vì máy....quá mát, chỉ sửa vì máy quá nóng thui, trừ bác! Em hơi bị hâm, pác thông cảm, không được tỉnh táo như bác!

Hạng B1
8/8/05
82
0
0

Mấy hôm nay bận rộn "o bế " chiếc xe nên chưa kịp thông báo cho các bác về tình trạng "hậu phẩu" của em nó !
- hết chỉnh gió , vệ sinh cánh bướm gió gì đó , rồi bougie ... tình trạng cũng chẳng cải thiện được hơn , cuối cùng ....
- thay luôn 4 béc phun xăng mới , chỉnh gió lại , và .... bây giờ thì chạy phê lắm các bác ơi ! vừa êm vừa ngọt ... đã đã thế nào đó !!
có lẽ phun xăng hỏng hóc nên có xùc béc lại cũng không ăn thua gì , cám ơn các bác đã tận tình hướng dẩn , nhờ đó khi sửa xe làm mấy ông thợ hơi nể mặt vì thấy biết lý thuyết nhiều quá ... nhưng lại không biết sửa !! ( cứ lấy bài của các bác ra mà nói , hết sửa phần này xong , mình lại đưa ra dự đoán ở những chổ khác , lợi hại thật !!! )
Test đường trường xong , lại thông báo cho các bác biết nhé .

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

mấy ông thợ cũng làm đúng lý thuyết bác nhể :) hư là thay thôi

Trích đoạn: tecate
- thay luôn 4 béc phun xăng mới ,