Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Kiểu này chắc AE mình có hy vọng thay đổi lớn về thị trường, giá cả ôtô rồi. :)

Doanh nghiệp ôtô bất mãn với Bộ Tài chính
http://vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2007/10/3B9FBB66/

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: BTC và Doanh nghiệp ôto cãi nhau to các bác ơi...

cái này mới đăng bên kia, bác nên xem lại truớc khi đăng bài nhé .... [&:]

Hạng B1
18/4/07
68
0
0

Bộ cãi với chúng nó làm gì, hạ thuế nhập khẩu xe mới thêm 10% và thuế xe cũ thêm 20% là chúng nó im ngay thôi.

Hạng B2
8/3/07
380
12
18
53
HCMC

Đại diện Hãng GM Daewoo cũng lên tiếng: "Giá xe phụ thuộc nhiều vào thuế. Nếu mở cửa quá sớm bằng cách giảm mạnh thuế để "kích" xe ngoại vào thị trường, sớm muộn cũng lãnh hậu quả như đã từng xảy ra ở một số nước".

Thằng này nó còn định THỊT dân VN đến bao giờ nữa???

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Đúng là CP có thể lắng nghe DN để xây dựng CS cho phù hợp. Nhưng nghe xong rồi thì CP phải quyết chứ, lại cứ nhùng nhằng thì chán lắm!

Dở nhất là các Bộ trong cùng CP lại cứ đi "vạch áo cho DN xem lưng". Các DN thì lợi dụng mâu thuẫn giữa các Bộ để ném đá phá hội nghị. Sao chả thấy DN kêu chính sách công nghiệp oto của Bộ CT sai mà cứ ném đá vào đầu Bộ TC. DN thâm thật[8D]

Tốt nhất là nếu ta chưa sản xuất được thì cứ mở cửa cho xe NK vào, rồi tự Thị trường sẽ có ngôn ngữ riêng của nó:)

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Đúng là "Dễ trăm lần không DÂN cũng chịu, khó vạn lần DÂN liệu cũng xong".

Nếu cứ chờ các Quan "mổ bò" như thế này thì đến Tết Công gô 4B mới hạ giá được. Tốt nhất là chúng ta (DÂN) không mua nữa, cho bố con chúng nó tự sản, tự tiêu là khắc vàng mắt ra, không bảo cũng tự hạ thôi.

Fun tý!:D

Hạng B2
7/4/07
119
1
18

quote:

Đại diện Hãng GM Daewoo cũng lên tiếng: "Giá xe phụ thuộc nhiều vào thuế. Nếu mở cửa quá sớm bằng cách giảm mạnh thuế để "kích" xe ngoại vào thị trường, sớm muộn cũng lãnh hậu quả như đã từng xảy ra ở một số nước".

Tuyên bố câu này dễ xa nhau quá .

Hạng B2
22/6/06
336
1
0

Trích đoạn: Phan bi

quote:

Tuyên bố câu này dễ xa nhau quá .

Xa nhau từ phia rồi bác ơi !!! Dầu tư vào vn bọn chúng chỉ đầu tư lắp ráp chờ đến bao giờ hết bảo hộ thì nhập xe nguyên chiếc làm đại lý. Tim đen của chúng nó thế bây giờ còn bày đặt trách móc là do ta hạ thuế xe nguyên chiếc. Để cho chúng 15 năm nay chúng có làm cái khỉ gì đâu, đến bây giờ thì bảo (thằng mer) chuẩmn bị lắp dây chuyền sản xuất.:mad:

Hạng B2
28/8/06
454
0
0

Bác ở Bộ Công thương bênh vực các công ty oto này
http://www1.dantri.com.vn/otoxemay/2007/11/203811.vip

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Tự nhiên em nhớ câu ca: Nuôi chó chó liếm mặt. Chính vì vậy lúc này khi mà vượt khỏi vòng kiểm soát thì nó chơi lại thôi.