Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bù ga không tải

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Chuyện này em đã dự đoán từ bài đầu tiên ở trang 1 rồi bác ạ! Tiếc là các anh KTV sửa chữa cho xe bác không đọc được nên vất vả bác quá...
Dù sao cũng chúc mừng bác nay đã hoàn toàn happy về em nó!

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Thank bác Automatic lần nữa nhé, bác ở đâu??? hôm nào rảnh ới đi
, em ở Thạnh Lộc - Q.12 gần trường cao đẳng điện lực, sđt: 090905 chín chín và hai hai.
Luôn đây cũng cám ơn bác Văn đã chữa trị dứt điểm căn bệnh kinh nên này, chúc gara Dũng Văn sẽ trở thành địa điểm tin cậy của các OSer

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Hôm nay với đọc được thớt này của bác chủ. Vật vã cả tháng trời, cuối cùng chỉ là mỗi sợi dây mát. Đúng là khó nhất là bắt bệnh, bắt bệnh chính xác đôi khi sửa chữa chẳng tốn kém gì nhiều. Vậy còn bộ bù ga bác đã đặt trên ebay thì xử lý sao hả bác chủ:D:D:D.
Cảm ơn bác chủ đã chia sẻ kinh nghiệm.

Hạng B2
26/11/11
241
191
43
xe em suzuki cũng bị hiện tượng trên , cho em hỏi bác sỉ địa chỉ ở đâu , nhờ bs trị giúp em.

Hạng B2
26/11/11
241
191
43
Chuyện này em đã dự đoán từ bài đầu tiên ở trang 1 rồi bác ạ! Tiếc là các anh KTV sửa chữa cho xe bác không đọc được nên vất vả bác quá...
Dù sao cũng chúc mừng bác nay đã hoàn toàn happy về em nó!
xe em cũng bị giống như trên ah. xe em suzuki , bs cho em hỏi địa chỉ em mang xe qua bs trị giúp em ah

Attachments

Tập Lái
18/2/10
32
1
8
Thêm lần nữa cảm ơn bác Automatic, cũng cảm ơn bác qui_q9 đã ủng hộ. Em xin báo đến các bác là em đã được các bác KTV sửa thành công căn bệnh cố hữu V2 của em, quá trình sửa thì không cao siêu nhưng khó là tìm đúng bệnh, bệnh của V2 em đơn giản là thiếu mát nên hộp ECU báo không chính xác. Hôm nay bác KTV đấu thêm sợi dây mát ngoài trực tiếp từ máy lạnh đến hộp ECU thế là mọi bệnh tật bay hết, ngồi trên xe mà cảm nhận như không phải cái xe mình đã sử dụng, chỉ một từ duy nhất: Tuyệt.
Cụ cho em hỏi. Xe cụ khi bật đèn, hay đánh tay lái vòng tua máy có xuống không ạ?

Tập Lái
17/5/16
22
0
1
39
Mazda 323, 626, Ford Laser là hay bị cái bệnh này lắm. Trước em có con 323 cũng bị sửa đi sửa lại, chạy 1 thời gian lại bị lại. Cuối cùng em cắt bỏ luôn đường dây điều khiển solenoid từ ECU, em lắp mạch điều khiển điện tử riêng bên ngoài. Lấy tín hiệu từ relay máy lạnh và đèn pha/cos. Vậy là từ đó về sau không bị nữa
CHÀO BÁC QUY.PHUONG, CHẮC BÁC LÀ THỢ ĐIỆN OTO PHẢI KO? XE EM CŨNG BỊ TÌNH TRẠNG NHƯ THẾ, BÁC CÓ THỂ GIÚP E KO? CHO EM SDT DỄ LIÊN LẠC NHA BÁC. THANK

Tập Lái
17/5/16
22
0
1
39
Thêm lần nữa cảm ơn bác Automatic, cũng cảm ơn bác qui_q9 đã ủng hộ. Em xin báo đến các bác là em đã được các bác KTV sửa thành công căn bệnh cố hữu V2 của em, quá trình sửa thì không cao siêu nhưng khó là tìm đúng bệnh, bệnh của V2 em đơn giản là thiếu mát nên hộp ECU báo không chính xác. Hôm nay bác KTV đấu thêm sợi dây mát ngoài trực tiếp từ máy lạnh đến hộp ECU thế là mọi bệnh tật bay hết, ngồi trên xe mà cảm nhận như không phải cái xe mình đã sử dụng, chỉ một từ duy nhất: Tuyệt.
CHO MÌNH XIN SDT NHA BÁC. MÌNH CẦN TƯ VẤN