Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Bù ga không tải

Hạng C
13/8/15
691
3.358
93
54
Mazda 323, 626, Ford Laser là hay bị cái bệnh này lắm. Trước em có con 323 cũng bị sửa đi sửa lại, chạy 1 thời gian lại bị lại. Cuối cùng em cắt bỏ luôn đường dây điều khiển solenoid từ ECU, em lắp mạch điều khiển điện tử riêng bên ngoài. Lấy tín hiệu từ relay máy lạnh và đèn pha/cos. Vậy là từ đó về sau không bị nữa
Quy Phương ơi ! Bác cho mình xin số DĐ đi, vì mình đang cần Bác giúp đỡ. Cảm ơn

Tập Lái
5/6/18
6
0
1
41
Thêm lần nữa cảm ơn bác Automatic, cũng cảm ơn bác qui_q9 đã ủng hộ. Em xin báo đến các bác là em đã được các bác KTV sửa thành công căn bệnh cố hữu V2 của em, quá trình sửa thì không cao siêu nhưng khó là tìm đúng bệnh, bệnh của V2 em đơn giản là thiếu mát nên hộp ECU báo không chính xác. Hôm nay bác KTV đấu thêm sợi dây mát ngoài trực tiếp từ máy lạnh đến hộp ECU thế là mọi bệnh tật bay hết, ngồi trên xe mà cảm nhận như không phải cái xe mình đã sử dụng, chỉ một từ duy nhất: Tuyệt.
Bác làm ở đâu cho em thông tin với

Tập Lái
15/5/19
1
0
1
55
Các bác cho em hỏi ..em có con Lacetti đời 2007 khi xe không Sài mai lạnh thì máy OK lắm nhưng khi em mở mái lạnh thì xe giật . Hình như bộ phận bù ga mái lạnh của xe em hoạt động không tốt ...bác nào có kinh nghiệm giúp em với ...