Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
Em thường xuyên chạy đường võ văn kiệt giờ sáng và cuối chiều rất bực mình mấy Thằng (cho em chưởi cái) đi xe đạp thể dục. Đường nay xe 4b và 2b có phân làn riêng vậy mấy thằng yêu thể thao đó toàn lao ra làn xe 4b dàn ngang.
Éo hiểu thể sao mấy thằng đó sao không ở nhà luyện văn hoá trước khi luyện thể thao

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
duynguyen nói:
Em thường xuyên chạy đường võ văn kiệt giờ sáng và cuối chiều rất bực mình mấy Thằng (cho em chưởi cái) đi xe đạp thể dục. Đường nay xe 4b và 2b có phân làn riêng vậy mấy thằng yêu thể thao đó toàn lao ra làn xe 4b dàn ngang.
Éo hiểu thể sao mấy thằng đó sao không ở nhà luyện văn hoá trước khi luyện thể thao
Em toàn đi đường này mỗi sáng + chiều nhưng chả tức như pác vì em đi xe 2B (đâu đi 4B như pác mà bực )

Hạng C
18/1/11
618
10
18
duynguyen nói:
Chung sống với lũ thôi Bác ơi. Tình trạng này đâu phải mới (chỉ khác là đi xe đạp thể dục). Khắp các nẻo đường TP lane xe 4B luôn bị 2B lấn chạy chung kia mà Bác. Làm gì được nào???.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Em đi trên QL22 ngta chạy tập xe đạp hoài bác ah, mà toàn chạy lane oto thôi! Hình như xe đạp chạy nhanh hơn xe honda nên không chạy lane trong thì phải!:D

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
duynguyen nói:
Bác sửa lại tiêu đề đi bác ơi!
Tinh thần thể thao không xấu mà bác bực
Bác chỉ bực mấy thằng mất dạy, vô văn hóa thôi!

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
Thêm 1 chuyện khó chịu nữa về TDTT:

Ở dưới chung cư Nhiêu Lộc B, đường Lê Ngã, phường Phú Trung, quận Tân Phú, mỗi sáng nào, khoảng 5h, cũng có 1 nhóm mấy chục người lớn (cả người lớn tuổi) đến tập thể dục.

Chuyện TDTT, tất nhiên là điều đáng hoan nghênh cổ vũ, nhưng đằng này, toàn người lớn không (có cả người già nữa) nhưng không biết họ nghĩ sao, mà lại mang theo cassette, mở âm lượng rất lớn. Chưa hết, họ còn vừa vỗ tay vừa đồng ca vang cả khu vực. Có những gia đình có người bệnh, người già cần nghỉ ngơi chịu không thấu, báo với phường. Phường bảo: TDTT cần khuyến khích.

Khuyến khích: đúng! Nhưng tại khu dân cư đông dân, có cần phải vừa tập TD, vừa hát vừa vỗ tay khí thế và mở nhạc thật lớn vậy không? - Trong khi ở SG, mở đầu ngày làm việc mới, thường từ 8h sáng trở lên; và đêm đêm, thường có nhiều người hay làm việc rất khuya...

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Không những đi lane 4b mà còn vượt đèn đỏ nữa bác. Hôm trước em đi từ chân cầu Nguyễn Văn Cừ đợi đèn xanh rẽ trái về hầm Thủ Thiêm mà tụi này vượt đèn đỏ còn la om sòm để mình né nữa chứ. Lúc đó em đang quạo nên ép nó luôn. Nhìn gương hậu thì thấy nó đang chửi đm.
Sao không thấy anh áo vàng nào xử phạt vụ này ta???

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Em cảm thông với bác chủ...Trước em cũng mê xe cour...nhưng nay thấy nhiều tay...cúp bình thiếc, diện quần áo mũ, kính, xe cour, nhỏng đít lên đạp, nhưng toàn dàn hàng ngang lấy rét...còi xe cứ mắc...bà mẹ phải chi có loại còi 3 tiếng xịt nước chắc em lắp luôn cho bọn này.

Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
Newboy nói:
Kệ nó đi bác ơi
sao kệ nó được bác,nếu nó lạng ngay đầu bác mà bác thắng ko kịp thì lúc đó bác có kệ đc hok