JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.500
113
thế hệ kế tiếp sẽ học được điều gì tốt đẹpcủa thời hiện tại đây?

Chúng nó đi trước thời đại rồi học gì nữa bác? Có mà theo học nó.:3dcuoi:

• Like
Reactions: long265
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác nào có kinh nghiệm, lời lẽ gì, để dùng trong những trường hợp thế này. Em hôm nay xử sự thế đúng hay sai, công bằng làm sao để đòi được, mà đây là một trong những rất nhiều lần em gặp phải trường hợp bị đuổi như vậy, nhưng đây là lần có lẽ là gay gắt nhất. Qua đây cũng mong các bác tư vấn giúp đỡ kinh nghiệm tìm chỗ đậu xe và đối phó với những loại người như vậy. Hoặc các bác cũng có thể kể một câu chuyện riêng của các bác cho em có người đồng cảm ạ :(
Cám ơn các bác đã bỏ thời gian. Chúc các bác sức khỏe, em đi dán sa lông pát đây :(
Rất đơn giản!
A ấy nói câu này: "Nhà người ta răng mi đậu khan khan rứa mi ? "
Có nghĩa là ko khan khan được mà phải có chi chi.
Anh thớt chỉ cần nói như lày:
"Anh trông xe giúp em, e gửi anh 20k, e cảm ơn a nhìu"
Nó lấy thì OK, nó ko lấy thì biến. Biển chữ P chỉ có giá trị với xxx.
Thằng nó cũng hiền, nó mà thâm thì ko nói tiếng nào: 1 hồi ra mất 2 cái kiếng!

Tập Lái
26/5/16
45
44
18
41
Nói chi người dân, Công an cũng vậy à! Hôm bữa chở vợ con đi uống cafe ở quán Camellia Tea & Coffee, số 120/4B Trần Quốc Thảo, ngay kế bên CA Phường, quán thì ko có chỗ đậu xe, mình thấy trước CA phường mé hàng rào trống, trên vỉa hè, thế là lủi vô, rồi đi ucf, 30 phút sau quay ra thì thấy xe mình bị xe CA Phường chắn phía ngoài, 1 ông CA phường ra la lối, kêu ko ai cho đậu ở đây, đòi kêu trật tự quận xuống lập bb, rồi bỏ đi vô, không dời xe cho mình ra! Ức chế! Mình phải dọn mấy cái thùng rác phía trước xe, trống đc 1 chút, vào xe = đường bên ghế phụ và thoát! bực lắm!

• Like
Reactions: long265
Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Rồi, Đà Nẵng luôn, mình ở chợ Mới (Hoàng Diệu). Nếu về lý thì bạn đúng 50% thôi nhưng về tình thì bạn không đúng, tuy phía trước nhà không phải của người ta nhưng là phần đất ưu tiên cho người ta sử dụng trong trường hợp đi lại. Bạn có thể qua lại, hoặc thậm chỉ dừng nhưng bạn phải luôn ở trên xe để sẵn sàng di chuyển nếu người ta có nhu cầu ra vô lối đi trước nhà (dĩ nhiên điều này cũng không được chấp nhận ở Đà Nẵng vì văn hóa dân ĐN là vậy rồi). Bây giờ bỏ cái lý đi, nói cái tình, thí dụ đó là nhà bạn, mình đến đậu xe, sau đó mình cũng đi ăn cơm ở 1 nhà hàng kế bên, nhỡ bạn cần việc gì gấp cần đánh xe ra, hoặc ít nhất cũng là bưng bê cái gì đó to lớn ra khỏi nhà thì sao?
Nói chung luật pháp, văn hóa và quy hoạch giao thông ở VN rất bất cập, nên nếu dùng cái tình trong trường hợp này sẽ hay hơn. Nếu rãnh và dư dả bạn cứ đánh xe đến chỗ nào gửi có phí, sau đó bắt xe ôm qua lại là hợp lý nhất.

Hạng B2
28/10/14
477
582
93
30
E thì chưa bị chửi vì đậu xe trước nhà. Nhưng bị 1 chuyện rất buồn cười là hôm nọ e chạy trưa nắng buồn ngủ dừng xe bật mở máy chạy máy lạnh ngủ cho tý cho mát, đang ngon giấc bị gõ kiếng " a ơi tắt máy xe đi ồn ào quá nhà e ngủ ko đc". Bụng thì thầm " á đù nhục thế" miệng cười cười "a nghỉ tý đi liền đó e". Nó zô nhà e dong luôn. Nhục dã man

• Like
Reactions: ntt61
Hạng B1
9/4/15
82
94
18
43
Anh chủ chắc là nhà văn rồi, kể hay quá.
Nhưng phải nói là anh chủ nhịn tốt thiệt. Nản nhất cách hành xử của công an! Nản hơn là cách hành xử của đám hàng xóm ăn tho ỉa gần nhà... haizzzzzz bực bội

Hạng B2
23/10/14
221
269
63
Ở Vũng tàu có vài đường thiết kế rất hay, giữa vỉa hè và lòng đường là bồn hoa. Đậu những đoạn đường đó rất sướng, có bồn hoa chắn cửa mấy nhà đó rồi. Còn đoạn nào có cửa nhà là có loại mất dạy ra đuổi, mặc dù đậu không ảnh hưởng đến việc ra vô của họ. Kể mà đường nào cũng có bồn hoa chắn cửa nhà dân thì tốt.

Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
nói bác đừng buồn, người ta có câu "quãng nam hay cãi" là có nguyên nhân của nó. em đọc xong em cũng tức dùm bác, mà tức nhất là cái bộ máy công quyền làm ăn quá chán, kiến thức dạy trong trường lớp toàn ba cái thứ đếch sử dụng trong cuộc sống, dân trí thấp. thật sự là chán chả thèm nói, chỉ mong ra được nước ngoài sinh sống cho thanh thản và cho con cái nó hưởng được văn minh của nhân loại.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
văn hóa của bọn củ đậu, đít trâu, đầu cái cày
.............(dĩ nhiên điều này cũng không được chấp nhận ở Đà Nẵng vì văn hóa dân ĐN là vậy rồi). ...............

• Like
Reactions: Nghiatvt