Status
Không mở trả lời sau này.
cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
Có 1 người quen đã mua ở đất ở khu vực gần suối nước nóng Bình Châu giới thiệu cho e miếng đất sau:

- Cự ly từ khu đất vào khu suối nước nóng khoảng 2.0km, ra biển khoảng <1.5km
- Đất nằm ở đường nội bộ nối QL 55 gần ngã 3 có cây xăng. Lộ giới khoảng 9m đường đá xanh.
- Đất có độ dốc về phía sau khu đất, cuối đất giáp ngay 1 con suối nhỏ có thể lấy nước làm ao cá, tưới vườn.
- Và quan trọng nhất là giá bán: ~15tr/1m ngang (sâu 100m).

Vị trí khu đất:

Vài hình ảnh của nhà người quen ngay bên cạnh khu đất e định ngắm nghía đây ạ:

Ngay khu này thì còn khá buồn nhưng đi 1 tí ra tới biển thì e lại bị "lăn tăn":

Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm giá này mua có ổn không ạ? Đang tính kiếm 1 miếng làm chỗ nghỉ dưỡng già mà khó quá (tiền ít mà muốn gần biển, diện tích rộng:D mới khổ)!

Cám ơn các bác trước nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Em muốn tư vấn cho bác nhưng thấy thông tin bác cung cấp không chuẩn nên em không tư vấn được.
Căn cứ theo hình vệ tinh bác cho thì khoảng cách từ đất tới cổng khu du lịch BC là 3,2km chứ không phải 2km,còn ra biển theo đường gần nhất là 2,5km chứ không phải 1,5km.Còn suối cũng không thấy đâu cả.Hình này do bác tự up hay người bán cho vậy?
Bác kiểm tra lại xem chứ từ cây xăng vào vị trí bác chỉ là 650m đấy.

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63
Đúng là e quên check lại bằng wikimap, khoảng nói trên cách là do người quen cung cấp bác ạ! Nhưng vị trí khu đất thì gần chính xác:D và hình ảnh là của mình vì e vừa đi về hôm qua luôn! (Con suối thì khá nhỏ nên không thấy trên google map đâu)

Giá đất tính ra khoảng 150k/m2 (đất trồng cây lâu năm có sổ đỏ luôn bác à).

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113
Giá này là rẻ rồi đó bác ui, có đường như thế hiện không dưới 200k/m2 đâu

Hạng D
30/8/10
1.254
269
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
cn5 nói:
Đúng là e quên check lại bằng wikimap, khoảng nói trên cách là do người quen cung cấp bác ạ! Nhưng vị trí khu đất thì gần chính xác:D và hình ảnh là của mình vì e vừa đi về hôm qua luôn! (Con suối thì khá nhỏ nên không thấy trên google map đâu)

Nếu không thấy được trên map thì có khi đó là rãnh nước đó bác...ka ka...Đã là suối thì dù có nhỏ đến đâu cũng phát hiện được vì hai bên bờ của nó luôn có cây cối mọc.Mình thấy cách ngã ba quẹo vô đất bác chỉ 850m có một con suối cắt ngang đường đấy.Bác xem lại có phải con suối đó không nhé!còn giá cả thì bác hỏi cò xem dưới đó đang giao dịch khoảng giá bao nhiêu rồi mình trừ đi 30%,được thì bụp luôn vì giờ cũng ít người có tiền mua lắm bác ah.

Full Sinopharm
25/12/09
2.706
33.342
113
cn5 nói:

Kinh nghiệm của em là giá ở đây vô cùng; 20K VND/m2 cũng có (dân khu vực) mà 200K VND/m2 cũng có người mua (dân nơi khác đến)

Bác cứ mạnh dạn trả giá: 1 ly cafe/ m2 (tuỳ bác hay uống cafe giá bao nhiêu).
Người nhà em mua gần biển Hồ Tràm (1,5km), mặt tiền đường nhựa, vườn: 22K VND/m2

Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
Bác cho em địa chỉ : ấp. cần thì cho em số thửa em alo thằng em xếp Phòng TNMT lấy thông tin chính xác cho bác!

Status
Không mở trả lời sau này.