Hạng B2
18/10/10
111
6
18
Tình hình là xe em chạy 7.xxx km, máy lạnh bình thường rất tốt, lạnh ngắt. Nhưng cứ mỗi lần trời mưa to, xe em đi vào những vũng nước lớn trên đường (nước bắn tung tóe) là y như rằng 1 lúc sau máy lạnh ko còn lạnh nữa, chỉ còn thổi gió thôi, em không biết xe em bị gì nữa, nhưng về nhà, để 1 đêm, sáng hôm sau hoạt động bình thường (có lẽ do khô nước rồi
)
, em đem vô hãng check cũng ko bị lỗi gì, các bác có ai vợ 2 bị vậy chưa ạh

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Em đoán là do cái cảm biến nhiệt độ ngoài trời bị mát, bác đi ra GM kiểm tra mối nối dây điện với cái cảm biến này xem sao.

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Bác thử cách này nhé (em cũng hóng hớt, nếu sai bác cứ bảo nhé):
- Cảm biến nhiệt độ nằm đâu đó ở phía đèn gầm: em dự nó ngấm nước nên không chính xác.
- Một số bác đầu 2009 (xe CDX) nghịch đèn gầm đã bị tình trạng thợ không gắn lại cảm biến===> máy lạnh không chạy!

Vì xe Cruze nên chắc các bác KTV của hãng biết cái cảm biến ở đâu, bác xem có phải lỗi chỗ này không nhé!

Hạng D
5/4/07
1.793
379
83
Re:Các bác cho em hỏi chút về máy lạnh CRUZE LS ạh

TONY SON nói:
Tình hình là xe em chạy 7.xxx km, máy lạnh bình thường rất tốt, lạnh ngắt. Nhưng cứ mỗi lần trời mưa to, xe em đi vào những vũng nước lớn trên đường (nước bắn tung tóe) là y như rằng 1 lúc sau máy lạnh ko còn lạnh nữa, chỉ còn thổi gió thôi, em không biết xe em bị gì nữa, nhưng về nhà, để 1 đêm, sáng hôm sau hoạt động bình thường (có lẽ do khô nước rồi
)
Có cái cảm biến nhiệt độ nằm bên đèn gầm phía tài, bác mở ra kiểm tra xem nó có bị hở ko, nếu bị thì xử lý? có khẢ năng nước lọt vào làm nó đọc nhiệt độ thấp ---> ECU tính toán ngắt AC

Hạng B2
12/5/10
221
0
0

couto nói:
TONY SON nói:
)
Có cái cảm biến nhiệt độ nằm bên đèn gầm phía tài, bác mở ra kiểm tra xem nó có bị hở ko, nếu bị thì xử lý? có khẢ năng nước lọt vào làm nó đọc nhiệt độ thấp ---> ECU tính toán ngắt AC
Em cũng nghĩ như bác, có thể cảm biến đọc sai nhiệt độ tự ngắt đấy, chứ nếu lỗi thì pà con la ỏm tỏi rồi !

Tập Lái
13/11/11
17
0
0
42

vay bac tony bi cung nhu e roi,lúc đầu đi that lâu máy lanh lanh lắm nhưng lúc sau máy lạnh chỉ thổi gió ra thôi mặc dù trơi nóng ,tắt đi chút xíu mở lại thì lạnh tiếp tục

Hạng B2
11/9/10
243
998
93
49

Vo em CDX 1.8 2010 nha em cung the! vay la tinh hinh chung roi. :D. sorry em go bang IP nen kong co dau.

Hạng B2
18/10/10
111
6
18

thanks các bác, chắc là bệnh chung rồi...hic, chắc em li dị con vợ 2 này luôn quá

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113

Em đang dùng Lac CDX 1.8, vài lần chạy nước ngập, trời mưa lớn.... nhưng chưa bao giờ bị vấn đề như của bác. Vì thế, đây không phải là bệnh chung của Lac. Tốt nhất nên ra gara để họ sửa.

Hạng B2
13/4/07
152
41
28
40
Sài Gòn

Xe e cruze LTZ chạy thường xuyên trong điều kiện mưa lớn ở miền Trung cũng ko bị hiện tượng thế. Có bác nào vô confirm giúp e với ạ.