Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam
RE: Cách âm cho xe - Họ đã làm thế nào???

Trích đoạn: Kienvang

Những thông tin ban đầu cho thấy, đã đến lúc có thể triển khai trên diện rộng! Ở Hà Nội, kế hoạch thế nào hả bác Lỗ Mỗ? Bác đã tạm tính chi phí được chưa để anh em còn chuẩn bị đạn!:D

Nếu mọi thứ ổn thì em sẽ triển khai ở Hà Nội ngay thui. Hiện tại vật liệu em đang đặt mua,đợt vừa rồi mới mua một ít về làm thử. Tổng thiệt hại dành cho xe 4 chỗ, nếu làm hết cả cốp sau, vách ngăn...tất tần tật không chừa chỗ nào khỏang 1t-1.2triệu (tạm tính)

Bác Lomo đừng nhận làm con Matiz màu xanh có treo nhiều gấu bông nhé...xe đó dàn đồng mục hết rồi..đụng vào nó là nó rã từng mảnh luôn đấy, khung đi đường khung, gầm đi đường gầm..kinh lắm.:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: lomo
Nếu mọi thứ ổn thì em sẽ triển khai ở Hà Nội ngay thui. Hiện tại vật liệu em đang đặt mua,đợt vừa rồi mới mua một ít về làm thử. Tổng thiệt hại dành cho xe 4 chỗ, nếu làm hết cả cốp sau, vách ngăn...tất tần tật không chừa chỗ nào khỏang 1t-1.2triệu (tạm tính)
Cái ưu tiên số 1 là chất lượng các bác nhỉ? Hy vọng là bác có thể sớm triển khai. Nếu anh em đăng ký đông, giá có thể giảm chút đỉnh không bác Lỗ Mỗ?:D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Hôm qua làm xe cho Hòa thượng mãi tới tối mới xong, Lão ý bận phải chậy về gấp, chả test tiếc gì được. Mãi trưa nay mơi test được.

Em xin thông báo với các bác về tình hình cách âm như sau:

- Thứ nhất, tên vật liệu là do lão Hòa Thượng nghĩ ra, không phải tên đó.:D
- Thöù hai, cách âm gần như tuyệt đối, nếu bác nào đã từng ngồi xe xịn rồi thì leo lên xe Hòa Thượng sẽ có cảm nhận y như vậy. Không còn tiếng rào rào của tôn nữa, qua những chỗ xóc chỉ nghe một tiếng "cục" rất chắc. Cánh cửa đóng chắc nịch, ngồi ở trong xe nghe tiếng dập cánh cửa rất fê.
-Thứ ba, điều này vượt ngoài mong đợi, đó là cách nhiệt gần như tuyệt đối. Xe Hòa thượng phơi nắng giữa trưa nay, chui vào xe không mở máy lạnh mà không thấy nóng.(Xe Hòa Thượng chưa dán V-KOOL...)

Hôm qua hết thời gian, chưa làm được phần sàn trên và vách ngăn máy.:D
Trên đây là những nhận xét sau khi em thử vật liệu mới.

Sao em nghi ngờ quá! (xin lỗi bác !). Chứ chiếc S350 để ngoài nắng còn nóng chảy mỡ...đít luôn!

Đề nghị thành lập Trung tâm kiểm tra đo lường chất lượng của OS để thẩm định khách quan các "phát kiến, phát minh" của anh em trong SO.!!

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: kaka

Sao em nghi ngờ quá! (xin lỗi bác !). Chứ chiếc S350 để ngoài nắng còn nóng chảy mỡ...đít luôn!

Đề nghị thành lập Trung tâm kiểm tra đo lường chất lượng của OS để thẩm định khách quan các "phát kiến, phát minh" của anh em trong SO.!!

Em xin đính chính một chút, đây không phải phát minh phát miếc gì đâu bác ạ!:mad:mà chỉ là cách ứng dụng vật liệu thui, vô tình nó đạt được như vậy:D

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

khi nào thì công nghệ này được triển khai ở hà nội hả bác lọ mọ ơi, nghe hấp dẫn quá

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Báo cáo bác LoMo, xe em gương bên cụp bên xoè vẫn chưa mang qua chỗ bác sửa được, nay biết bác có kỹ thuật cách âm siêu việt như vậy em mong muốn gặp bác ngoài Hà Nội lắm lắm lắm... Bác dự kiến bao giờ ngoài Hà Nội được triển khai kỹ thuật cách âm của bác để bọn em còn bố trí :D thời gian cũng như công sức [8D]

Trích đoạn: kaka

Em xin đính chính một chút, đây không phải phát minh phát miếc gì đâu bác ạ!:mad:mà chỉ là cách ứng dụng vật liệu thui, vô tình nó đạt được như vậy:D

Tập Lái
24/9/04
21
0
1

Nghe kết quả thực hiện quá hấp dẫn. Bác Lomo ơi, thông báo địa chỉ thực hiện đi. Em đi Hà nội về tuần sau thực hiện luôn.