Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam
RE: Cách âm cho xe - Họ đã làm thế nào???

hôm em lắp cái còi của cái báo động cũng thế, may mà mình để ý, bắt các chú đi theo đường bên cạnh vào, không các chú chọc thủng cái vài cái lỗ thì toi (xe của em là gala, nó không hề có chỗ luồn dây giữa khoang lái và khoang máy luôn, vì nó luồn sẵn theo bó sau đó đổ keo kín luôn)

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Silicon nặng lắm các bác ơi, làm cả xe thì bằng đi đâu cũng chở thêm 1 bà Liên Xô! mà đến lúc cần sửa gì bóc nó ra cũng mệt, chưa kể chi phí cũng không thấp gì mấy.

- to bác cvn: cái Bitum gì đó nó cách nhiệt rất tốt, không sợ nó chảy ra khi để ngoài nắng đâu. Xe em cũng dùng cái vật liệu đó dán toàn bộ khoang máy, nói chung là ổn, cách âm tạm được. Nhiều xe giống của em cũng dùng vật liệu đó cho khoang máy, em cũng không biết có phải nó là bitum gì đó không nhưng nghe các bác tả em thấy có vẻ giống: một mặt tráng cái gì như kim loại, mặt kia xốp xốp dày khoảng 0,8cm? cái đó dán 2 lớp chồng lên nhau là đủ rồi.

Báo cáo các bác đang muốn lắp cách âm. Hôm qua em tháo táp pi cửa xe em ra thì thấy rất rất là nhiều vết ố (do nước chảy ) trên mặt cánh cửa (phần tôn). Bởi vậy em khuyên các bác nào đã cách âm bằng nỷ nên kiểm tra lại xem có bị thấm nước không (chắc chắc có đấy, không tin thì bác cứ đem em nó đi rửa rồi về mở táp pi cửa ra) và nên thay bằng vật liệu khác...như loại em đang dùng chẳng hạn:D.

Sau khi cách âm xong, gõ vào cửa xe nghe chắc nịch, giống như gõ vào tường bê tông ấy :D

Bắp ơi, muốn test xe không? :D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: thich4banh

Sau khi cách âm xong, gõ vào cửa xe nghe chắc nịch, giống như gõ vào tường bê tông ấy :D

Bắp ơi, muốn test xe không? :D
Lão Hòa Thượng ơi, chúc mừng bác đã làm chuột bạch thành công!
@Bác Lỗ Mỗ: tiến hành ở phía Bắc ntn đây bác, Vạn Bảo nhé?[8|]

...hòa thượng bảo lomo làm free cho anh iem...:D

...weekend iem đi VT, thấy có chách âm có khác...đỡ ồn hơn hẳn, vợ ngủ 1 lèo cho đến khi đến nơi, hồi trước thì ồn ko ngủ được cứ lèo nhèo xuôt, đau cả đầu...:D...nhưng iem chưa kiểm tra vụ nước nôi thế nào nên chưa biết, hôm nào rảnh thủ tháo táp pi ra coi sao...:)