Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Anh Ngọt xúi bậy nha. "Tui nhậu xỉn... tui de zô tường..." là tui tự móc túi ra sửa xe chứ ko có BH nào bồi thường cho tài xế lưu linh đâu nhoen.

Nói là tui... thất tình may ra nha anh :D
mềnh đã thử và thành công các anh đừng cười.. hay a chủ thớt có thể ghi vào biên bản khai với PTI là " Trong lúc lùi xe vào nơi đỗ do thiếu quan sát nên tôi đã va quệt vào tường gây các vết xướt nghiêm trọng trên!!! " chắc 100% sẽ dc giải quyết nhanh, gọn mà lẹ nữa :)

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
mềnh đã thử và thành công các anh đừng cười.. hay a chủ thớt có thể ghi vào biên bản khai với PTI là " Trong lúc lùi xe vào nơi đỗ do thiếu quan sát nên tôi đã va quệt vào tường gây các vết xướt nghiêm trọng trên!!! " chắc 100% sẽ dc giải quyết nhanh, gọn mà lẹ nữa :)

Đồng ý với anh là BH buộc phải bồi thường cho hầu hết những trường hợp như anh nói. Mình chỉ "tuýt" anh ở cụm từ "tui nhậu xỉn" thôi, bởi Quy tắc BH tự nguyện xe cơ giới của tất cả các Cty BH đều đưa trường hợp "đã dùng bia rượu rồi lái xe" vào điểm loại trừ và ko bao giờ bồi thường đâu ạ :)

Hạng B2
14/8/15
307
242
43
39
Em nói anh chủ.. ko riêng gì cái bảo hiểm pti mà các loại bảo hiểm khác cũng rất ngại về việc tai nạn.. e thấy giải quết rất lâu và rườm rà..
Cách hay nhất là a chủ bị tông a cứ buộc bên tông bồi thường khi họ lỗi (nếu người ta có khả năng).. và sau đó a cứ lên pti khai hôm qua tôi nhậu xỉn..tôi de vào tường. nhanh gọn lẹ!! xe e bị đá văng bể kính lái( xe fortuner)trên ql51 bơi các hung thần xe ben.. e qua e khai .. "Tôi lái xe vào gara khi cửa cuống chưa lên hết gây bể kính lái" đem qua toy biên hòa làm 2 ngày sau lấy xe :)
Bác toàn chơi thần chú. Em bên BH nên ko tiện nói ra ở đây cho bác chủ

Hạng B1
21/3/16
66
36
18
41
Đang tính mua BH bưu đien mà nghe mấy pác nói vậy thấy rắc rối quá!Kg biết có BH 2 chiều nào dành cho kinh doanh ngoài Buu Điện kg ợ!

• Like
Reactions: baohiem.LIBERTY
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Đồng ý với anh là BH buộc phải bồi thường cho hầu hết những trường hợp như anh nói. Mình chỉ "tuýt" anh ở cụm từ "tui nhậu xỉn" thôi, bởi Quy tắc BH tự nguyện xe cơ giới của tất cả các Cty BH đều đưa trường hợp "đã dùng bia rượu rồi lái xe" vào điểm loại trừ và ko bao giờ bồi thường đâu ạ :)
xe e cty mua bảo hiểm.. e ko đọc hợp đồng nên không biết ạ :)

Hạng B2
24/1/15
398
380
63
Việc "tự thỏa thuận" và nguyên tắc BH em không có thực tế nhưng có một nguyên tắc chung của tất cả các HD9BH là cùng một tai nạn (1 giá trị thiệt hại), bên mua BH không được phép hưởng HAI bồi thường từ các hãng BH khác nhau. Chỉ có thể có trường hợp hai hãng BH chia nhau đền bù.
Trường hợp của bác chủ, bên gây tai nạn (chủ xe hoặc BH của bên đó) phải đền nên BH thân xe của bác chủ không phải đền gì cả. nếu hỗ trợ tốt theo chính sach của hãng thì BH cua bác chủ có thể giúp thân chủ đòi bên gây tai nạn đền bù.

Hạng B1
8/7/13
92
63
18
Ngoài lề tí ạ không biết xe bác chủ có phải chiếc KIA Morning màu xám phải ko ạ. Cách đây hơn 1 tuần em đi trên ql 22, lúc dừng chờ đèn đỏ trước 1 bác KIA Morning màu xám thì xe Spark màu trắng tông phải bác KIA rồi quay ngang ra đường. Em về xem lại cam hành trình thì thấy xe Spark có vẻ say xỉn hay buồn ngủ vì trước đó xe này chạy chàng hảng giữa 2 lane luôn, sau đó cứ lắc qua lại, em vượt lên sau đó dừng chờ đèn đỏ ngay trước 1 bác KIA và bác ấy lĩnh đòn thay em. :3dnhiumay: