Hạng D
26/9/12
1.036
67.441
113
Ho Chi Minh City
Ông già e lúc đó trung đoàn trưởng 1 trung đoàn đóng ở Mộc Châu, gần Lào, Tàu không vào khu vực đó. Chỉ có ông anh thứ hai có nằm chốt Vị Xuyên 6 tháng cuối 1987. Lúc đó chỉ bắn pháo qua lại, hàng ngày còn thấy lính tàu đi lấy nước cách chốt của mình vài chục mét nhưng lính 2 bên không còn bắn nhau nữa.

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
- Ông già mình trước có đánh Mỹ ở Quảng Trị, sau 75 xuất ngũ, 79 Tổng động viên tới Bắc thì ngưng chiến, nên không có chiện gì kể

Chắc ba anh đi giai đoạn sau, giai đoạn đầu là lính đi Cam về vẫn kịp ra Bắc.
Ông anh mình từng qua 2 cuộc chiến tây nam &biên giới. Lúc về mấy bà dì vừa đùa vừa thật: thằng số lớn thật, đi lính vậy mà không chết. Năm 97 mình có gặp lại ổng 1 lần, lúc đó ổng đi sĩ quan chuyên nghiệp rồi.

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Nhà mình thì có truyền thống! Ông bà nội đánh pháp, ba mình đánh mĩ, đánh tàu, đánh fun rô, bác mình đáng việt cộng... giờ thì họ hàng đi mĩ gần như hết ráo... đời đúng trớ trêu...

Hạng D
26/9/12
1.036
67.441
113
Ho Chi Minh City
Nhà mình thì có truyền thống! Ông bà nội đánh pháp, ba mình đánh mĩ, đánh tàu, đánh fun rô, bác mình đáng việt cộng... giờ thì họ hàng đi mĩ gần như hết ráo... đời đúng trớ trêu...
Lính cụ Hồ đánh Mỹ đánh Tàu, đặc biệt là đánh Căm (vì từ miền nam đi là chủ yếu) đang định cư đầy bên Mẽo và Can.....

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Đắng nhễ, bỏ bao xương máu cuối đời làm bv.
Ngày ngày coi báo xong rồi chửi! Bà cà phê cóc cũng tỏ vẽ cảm thông và chửi hùa theo

Hạng D
30/7/16
2.635
57.977
113
Mình kể chuyện Ngô Quyền đánh quân Nam Hám được hơm?

Hạng D
13/1/12
2.667
91.270
113
Cậu mình kể hồi lâu lắm rồi, lúc đó 2 bên bắn kinh lắm, tới hồi bên mình sắp hết đạn, thì tụi nó bắt đầu đứng lên dàn ngang bước đều tràn qua, bên mình ai còn đạn cứ bắn, nó éo thèm bắn lại, lớp này ngã xuống thì lớp khác vẫn cứ bước tới, bên mình cứ lia đã tay rồi chạy. Nó chơi kiểu khủng bố tinh thần nên cũng hãi lắm, éo biết là nó còn bao nhiêu quân mà nó cứ thí...
Chiến tranh, may mắn còn sống trở về ai cũng muốn quên đi, vì máu và thịt vương vãi khắp nơi, tiếng súng thì đinh tai nhức óc.
Tổ cha mấy thằng TQ khát máu cứ thích chiến tranh!
Nghe xạo xạo , bản chất con người là sợ chết , không người lính nào mà làm như vậy , cái nầy chỉ có trong phim kiếm hiệp

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Nghe xạo xạo , bản chất con người là sợ chết , không người lính nào mà làm như vậy , cái nầy chỉ có trong phim kiếm hiệp
Có anh! Tụi nó 3 người thì 1 ng có súng, cứ thằng sống lượm súng thằng chết mà bắn, quân mình lấp vôi xác giặc xác ta lẫn lộn... trong đám giặc cầm súng bắn chúng ta cũng có người 1 thời là đồng chí. Sau này một số lính tàu quay lại việt nam buôn trái vãi kể lại, một thời giúp Việt Nam! Làm đường sắt gì đó.
Jeans hậu bối nghe thầy và cha kể lại..