Hạng D
3/5/17
1.050
93.581
113
Bác ạ.
Câu hỏi lày bác phải hỏi Đảng - Nhà nước - Quốc hội thì mới chắc có câu trả lời. Chớ bác hỏi em câu hỏi tu từ thì em mần sao trả nhời bác được bác ơi. Trận chiến biên giới với tụi tung cẩu cũng cướp đi mấy chục ngàn người lính việt chớ ít ỏi gì đâu. :( bác đi hỏi Đảng - Nhà nước - Quốc hội đi. Em ủng hộ bác hết lòng :(
Có nên ra kèo ủng hộ vài chai lộ phí lai kinh hỏi Đ và NN ko

Hạng C
16/4/12
988
50.281
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Amh có cần đạo đức giả vậy không! Mình chửi a tè le sao a ko chửi lại

Chửi cũng phải có trình, có trí tuệ
Cậu cứ như còn gà mái bựa bôi bẩn bịa đặt....mềnh quăng cho mấy chữ là tịt
Chấp làm gì
Nhìn người ta like còm ai để điều chỉnh hành vi nếu ....cái hộp trên cổ biết tư duy

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
164.068
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Các bạn không biết gì về chtr Việt - Trung 1979 - 1988 cũng phải thôi. 1 thế hệ qua đi, dạy ls thì bưng bít. Con cháu sao biết được? Chính tôi gia nhập llvt năm 78 mà chỉ khi đã tham gia O.S mới biết “có sự kiện 4/3/88 giặc tàu tàn sát bộ đội ta ở Garma Colin” vì sao vậy:
- Trong cuộc chiến: chúng tôi là chiến sĩ, chỉ được phép đọc báo Đảng, coi tt chính thống.
- 1990 tôi ra đi Đông Âu cũng chưa có internet để coi vì môi trường làm việc.
- 2005 về nước chán chường chỉ chơi game online và đưa đón con đi học, nướng thịt, uống bia ....
- 2010 vô O.S mới được “đảng uỷ CNL” dần giác ngộ bạn - thù và phân biệt thật - giả, trắng - đen ....
Thật đấy! Thế hệ 197x rất ít người biết sự thật quan hệ Việt - Trung bởi họ lao vào net thì lại quá nhiều thông tin trái chiều.

Chỉnh sửa cuối:
Thánh Nhảm
10/3/17
821
77.830
93
47
Có anh! Tụi nó 3 người thì 1 ng có súng, cứ thằng sống lượm súng thằng chết mà bắn.
Đánh kiểu này mà vẫn tiến quân vào nội địa của vn đc hả Jin?
Tiến thế nào nhỉ, mình chưa tưởng tượng ra.

Hạng C
16/4/12
988
50.281
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Các bạn không biết gì về chtr Việt - Trung 1979 - 1988 cũng phải thôi. 1 thế hệ qua đị, dạy ls thì bưng bít. Con cháu sao biết được? Chính tôi gia nhập llvt năm 78 mà chỉ khi đã tham gia O.S mới biết “có sự kiện 4/3/88 giặc tàu tàn sát bộ đội ta ở Garma Colin” vì sao vậy:
- Trong cuộc chiến: chúng tôi là chiến sĩ, chỉ được phép đọc báo Đảng, coi tg chính thống.
- 1990 tôi ra đi Đông Âu cũng chưa có internet để coi vì môi trường làm việc.
- 2005 về nước chán chường chỉ chơi game online và đưa đón con đi học, nướng thịt, uống bia ....
- 2010 vô O.S mới được “đảng uỷ CNL” dần giác ngộ bạn - thù và phân biệt thật - giả, trắng - đen ....
Thật đấy! Thế hệ 197x rất ít người biết sự thật quan hệ Việt - Trung bởi họ lao vào net thì lại quá nhiều thông tin trái chiều.
Tại cậu lo tào lao ít đọc sách nghe đài ....địch mở mang trí tuệ.
Mịa năm 79 mềnh nghe hà rầm VOA, BBC rùi
Sách thì ngay nhà xuất bản sự thật năm 1979 có ra cái cuốn nầy, mềnh mua được trên tàu

Hạng B2
26/12/18
166
3.255
93
82
Nhà mình thì có truyền thống! Ông bà nội đánh pháp, ba mình đánh mĩ, đánh tàu, đánh fun rô, bác mình đáng việt cộng... giờ thì họ hàng đi mĩ gần như hết ráo... đời đúng trớ trêu...

Ông cố mình theo cao đài
Ông nội mình lái xe thời pháp
Bác mình 1 ông dành gái thua lính cuốc da nên theo vc, 1 ông đánh bài thua nợ nhiều quá theo vc, rồi bà nội mình biết nên giải quyết xong, 2 ông về với 9 ngĩa cuốc gia, ông bác trên ba mình 1 thứ thì nhờ ba mình đập gãy tay rồi lấy thanh sắt uống cong kẹp vào cho nó có tật, ba mình trốn lính vào chùa bị bắt ở chí hòa 10 ngày, ông bác chứ bác ruột mình sau này mở luôn 2 cái chùa để chứa dân trốn lính. À còn 1 ông thứ bị dụ đi theo vc vì 9 nghĩa gì đó, họ biệt phái làm đặc công, ra trận phải làm lễ truy điệu, thế là sau 2 trận ổng về với 9 nghĩa cuốc gia, bà em còn không biết nên lên thăm ổng ở chỉ cu quê hương anh @Chuột Đồng họ nói con bà chiêu hồi rồi, chiều qua máy bay chở nó bay lòng vòng phát loa um sùm, rồi họ cho bà về. Sau bà nội tốn 3 cây vàng để ông đó canh anh lê văn 8 không có thiệt của + sản, kết quả sau cuộc chiến ông bác 2 bị mất trái dứng nên ko có con nhưng có 3 vợ, ông bác 5 léo hỉu sao có gần 10 bà mà cũng ko có con, gặp bà cuối có 2 đứa 1 trai 1 gái mà vợ cả đi cưới hết mới hay. Ông chú út đúng thời cam bốt tốn 2 cây vàng ghác quận đội
Tổng kết nhà nội em ko mất mạng nào cho 2 cuộc chiến.

Đó mấy anh m16 nghỉ sao thắng đc ak47?

PS: Các ông bác em kể đi theo giãy chết hết mọe rồi, kể cả 3 em, giờ tự dưng em thành cháu đức tôn, đất từ đường 3.000m vuông, nhà thờ ở q11 500m vuông, nhà thì ủy quyền cho e 5 căn, tết là con em có ít nhất 1.500 lì xì, được lựa chọn nơi học gần giống bọn công dân cuốc tuế. 1 ông bác vừa theo diện đoàn tụ ông bà, cứ đem tro về đất nhà là mãn nguyện.
Cô, chú, bác, ba mẹ em khi hợp mặt đều nói bà nội em mới đúng là mẹ VNAH

Hạng B2
9/5/10
335
707
93
Chiều 16/02 tuyên giáo vẫn tin ....cho kẹo thì Tàu cũng không đánh ta, VTD cho hạ mức báo động quân chủng pk-kq qk2 xuống cấp 2, trước khi sang CPC, theo đó, sĩ quan và binh lính được luân phiên nghĩ phép, qk2 là quân khu trực tiếp bảo vệ HN !
Khi Tàu tấn công đồng loạt, chỉ có dân quân và CA biên phòng ở các chốt tiền tiêu, bị bất ngờ và thiệt hại nghiêm trọng, HN phải có phương án dời về Thanh hóa nếu bị trực tiếp uy hiếp !
Tàu kg sử dụng không quân, vì e ngại biên giơi giáp LX và cũng một phần, chủ ý của họ kg muốn lún sâu hay sa lầy qúa lâu !
Sau đó thì VTD mất ảnh hưởng và bị nghi ngờ là có thật !
Các tướng HVT, LTT, ứng viên thay thế vị trí của VTD, bị đột tử sau đó một cách ám muội !

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.142
18.219
113
Chết cười. Giờ vẫn có người tin chuyện 3 người lính Tàu có một cây súng. Tàu nó dư súng ống đạn dược để viện trợ cho VN nữa kìa
Mấy ảnh kể nhầm chuyện thời LX đánh Đức thôi anh.