Hạng C
12/5/06
763
3
18
Dạo gần đây bé atila của nhà em sao nó cứ kêu lặc tặc y như tiếng mì gõ.....khi đi chậm....hoặc cho garănti nhỏ...chạy nhanh thì bt...lúc đầu em nghi bi bể...mua bộ bi thay vào....nhưng khi tháo ra thì bi còn tốt.....nghi tiếp là cuaro....mua ốp vào cũng không hết....thậm chí kêu to hơn....chắc dạo gần đây em hơi lú nên bị thợ vẽ....cuối cùng em mới phát hiện là do hộp số...khi em quay tay nồi sau thì phát hiện rõ....em nghĩ do nhớt cũ...thay nhớt số luôn....cũng không hết!......em pótay....không bết nó có bị rơ cốt trong không nữa...nếu vậy thì tháo ra làm có chắc hết k bác sĩ......các bác cho em ý kiến vụ này
Kính các bác 1 năm an khang thịnh vượn...và Os càng lớn mạnh!

Hạng B2
28/9/06
172
28
28
44
Việt Nam
RE: các bác &Bác sĩ cho em hỏi tí nhé!....

Bác xem lại cái miếng mũ cao su gắn vào cái chống đứng ấy ( Tiếp xúc phía dưới lốc máy ấy )coi có bị hư không vậy ? Vì cái miếng này khô nó sẽ đánh vào máy khi xe chạy nên phát ra tiếng kêu lạch cạch

Hạng C
12/5/06
763
3
18

dạ không pải đâu bác ba ui.....
huhu.....đâu hết mọi người rùi!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Xe Atila của bác mấy tuổi rồi? Em nghĩ có khi do côn bị mòn, không ngậm khi máy làm việc với vòng tua thấp. Sao bác không đưa đến dịch vụ bảo hành của SYM xem họ phán thế nào.

Hạng C
12/5/06
763
3
18

Trích đoạn: phantan

Xe Atila của bác mấy tuổi rồi? Em nghĩ có khi do côn bị mòn, không ngậm khi máy làm việc với vòng tua thấp. Sao bác không đưa đến dịch vụ bảo hành của SYM xem họ phán thế nào.
dạ...xe em 2002....chạy 15nghìn cây chúi gùi béc!....nhưng mà vụ côn em cũng biết và thay cách đây 3 tháng....mới hoàn toàn....vì em đi cà giựt nhiều nên mau mòn lắm....nhưng mà nó chỉ kêu khi máy thả ga(garănti)...

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Nếu kêu khi thả ga lúc xe đứng yên thì không lo đâu bác ạ ! Nếu đúng thế thì bác chỉ cần tháo nắp Puli nồi trước ra, tháo bớt 1 lông đền canh, lắp nó ra ngoài là xong.
Còn nếu nó kêu khi bác chạy chậm thì phức tạp hơn tí, có thể do Ắc nồi bị mòn, phải kiểm tra khắc phục cụ thể.
Hay là bác cố chờ sau Tết nhá, biết đâu KH của em khả thi, sẽ có 1 điểm để phục vụ chữa trị các "bịnh lạ" cho ngựa sắt của các bác.;)

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

xe em cũng bị bệnh giống bác vậy .nhưng mà của em thay nhớt cầu vô thì nó nhỏ bớt chạy vô hẻm như máy bay woanh tặc vậy . :D khi em để chống đứng thì ko sao ko có tiếng kêu :D vậy là bệnh gì vậy bác sĩ (xe em là Shi )

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Em đọc từng chữ một của bác Tự động cũng chẳng hiểu gì. Em không biết phán bệnh nhưng mỗi khi xe có chút bệnh là em tự thấy khác liền. Mỗi lần như vậy, em lại mang đến gara, tả bệnh cho thợ, nếu mà thợ không hiểu nữa thì mời thợ lên xe chạy một đoạn, thế là xong. Thợ chữa hết bệnh (chẳng biết bằng cách nào) thì trả tiền. Cứ như vậy nên ngu vẫn hoàn ngu.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Có khi nào ốc cò vỡ, hoặc cò bị lệch không bác Shdodai !?! [8|]

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

xe pác chạy 15k thì ăn em nghĩ chưa sao, xe em 45 rùi vẫn tốt chán, nhưng khi đang chạy nhả ga gấp rồi kéo lên thì kêu như .mì gõ thì xe em cũng vậy, lúc trước em có hỏi nhưng họ nói là không sao vì do cái cơ cấu ly tâm gì đó, túm lại là khong seo