Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32

Ngoài điều hòa không khí thì có phương án nào hay hơn không ạ. Các bác đừng nói là bán nhà đi hay thua nhé. Em mong lắm ạh.
Thanks.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.410
113
mái trên bằng gì? tôn hay betong

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/11/11
5
0
0
Người ta vẽ hiện trạng có nhà người khác ở trên mà ông còn hỏi mái bằng mái tôn nà nàm thao ?

Bác chủ, em nghĩ nhà bác chắc còn nước dùng quạt hút. Em chưa nghĩ ra cách cụ tỉ.
Cũng có thể chế hệ thống ống hút áp trần hướng miệng về hướng gió, có miệng ra miệng vào. Được cái nhà bác có sân dễ khả thi.

Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
EDWARDIAN nói:
Người ta vẽ hiện trạng có nhà người khác ở trên mà ông còn hỏi mái bằng mái tôn nà nàm thao ?

Bác chủ, em nghĩ nhà bác chắc còn nước dùng quạt hút. Em chưa nghĩ ra cách cụ tỉ.
Cũng có thể chế hệ thống ống hút áp trần hướng miệng về hướng gió, có miệng ra miệng vào. Được cái nhà bác có sân dễ khả thi.
Em cũng suy tư về cách này, dưng em không trong ngành XD nên cũng chẳng biết thiết kế+ kỹ thuật thiết bị.

Mong các bác chỉ giúp em.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.410
113
EDWARDIAN nói:

Moá, e tưởng ý nhà kế bên xây cao lên hơn nhà mình chứ. :D
Vậy bác chủ ở tầng dưới, trên là hộ khác hả?

Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
BÁo cáo các bác là nhà em cư xá, 1 trệt, 1 lầu. Trên là nhà người khác. lúc trước có lỗ thông gió ngay cầu thang. Dưng lúc em mua thì nhà trước đã bịt rồi ạ.

Hướng mặt tiền hướng Đông.
Tóm lại là nhà em chỉ có mặt tiền là tiếp xúc với không khí.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Bác có biết hướng gió chính khu vực nhà bác từ hướng nào thổi qua không?
Cho em luôn kích thước ngang rộng, chiều cao tầng luôn đi bác.

Làm xong mát nhà rồi nhớ trả tiền nha :D

Hạng B2
20/1/12
139
103
43
32
Để mai em quan sát rồi báo bác nhé.( mấy ngày nay nóng quá, không có gió bác ơi) khả năng gió hướng Nam nhiều
BÁc mà làm nhà em thoáng mát thì em đãi bác 1 chầu rượu hoành ngay .

Hạng D
5/5/07
1.358
15.158
113
6 mặt thì hở mỗi phía trước, làm quạt hút gió thôi bác

Status
Không mở trả lời sau này.