Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Tình hình là em máu cái đèn đờ mi màu trắng của bác Puma quá.Đèn thì em tìm được nơi bán rồi.Giờ em không biết thay cách chi cả,trong HDSD nó cũng không chỉ vấn đề này luôn.Rất mong các bác hướng dẫn dùm em cái,nếu có hình chụp luôn thì quá tốt ạ!Em xin cảm ơn các bác thật nhiều!
Thay xong em nó trông như thế này ạ(em mượn hình của bác puma đỡ ạ!)
Các bác chỉ giúp em cách thay đèn đờ mi Grandis ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/5/07
607
31
18
51
TP. HCM
www.otosaigon.com
Tự thay cũng được nhưng khó lắm bác, vì không gian chỗ đó chật lắm, bác đưa tay vô rát lắm, lại ko nhìn thấy được... nếu đã biết qua vị trí và hướng tháo lắp thì dễ hơn... tốt nhất bác đem ra thợ gắn cho nhanh...

Đèn vị trí thì nên là màu Amber (vàng cam) hoặc model hơn thì màu xanh dương. màu trắng gây chói không đúng chức năng của đèn vị trí.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/10/07
196
24
18
Ái chà, cái đèn vị trí ( đèn kích thước ) màu trắng đẹp quá, em cũng mê cái vụ này lắm đây, mong bác chủ thớt chỉ cho chổ bán và giá cả ạ, xin cảm ơn.
À, đèn vị trí phía trước màu trắng vẫn ok các bác ạ, đăng kiểm cho phép đèn màu trắng hoặc vàng nhạt ạ.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Bác mở nắp capo lên nhìn bên ngoài xem cái vị trí đèn nằm ở đâu rồi định hướng vị trí của nó phía sau. Khi thấy rồi thì bác chỉ việc nắm vặn theo chiều ngược kim đồng hồ khoảng 2cm là thấy nó tự bung ra, thay bóng và lắp vào theo trình tự ngược lại

Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Thank bác! Để em mua được cặp led xenon gắn vào cho máu!(hiện giờ cái tiệm bán nó hết hàng).

Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Báo cáo các bác là em đã tự thay được bóng đờ mi cho em grandis ạ.Lúc tháo ra thì dễ,lắp vào thì trầy da tróc vảy luôn (vì cái khe nó hẹp tay ra vào rất khó).Mất 20' mà em chưa gắn vào vị trí cũ được,thế là em bật đèn đờ mi lên rồi nhờ ánh sáng để dò đường lắp cái bóng trở lại cái hốc cũ mất chưa đến 5'.Để tối em sẽ chụp hình lên cho các bác xem ạ.

Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Em xin khoe xe nhà em tí ạ.Sau khi gắn đèn led cho phía trước và sau xe,nhìn em í lung linh khi đêm đến em thấy mát lòng lắm ạ.Xe em gắn 2 loại bóng led:loại 5 chip em nhơ bác bác xmen_sg mua hộ(90k/bóng) và loại 4 chip(120k/cặp) em mua ở trần bình trọng.Loại 5 chip thì các chip bố trí toả đều làm đờ mi đẹp hơn (1 chĩa lên 4 chĩa xung quanh).Loại 4 chip thì 4 chip chỉ về một hướng nên chiếu sáng tốt ạ.
Sau đây là hình ạ.
1/ 2 cánh cửa trước em dùng bóng 5 chip

2/ 2 cánh cửa sau em dùng bóng 4 chip

3/ Đèn biển số em dùng bóng 4 chip,nhìn từ sau rất sáng ạ.

4/ Đèn trước xe em dùng bóng 5 chip.Ở ngoài nhìn là màu trắng ấm mà không hiểu sao lên hình nhìn xanh lè ra.

Em xin cám ơn các bác đã xem bài ạ!

Tập Lái
26/7/09
14
0
0
Xe bác chủ thớt làm đèn đẹp quá, bác cho mình hỏi bác mua bộ đèn này hết bao nhiêu? và mua ở đâu bác nhỉ? bác có thay luôn LED cho đèn bên trong không?

Cám ơn bác,

Hạng C
18/11/07
790
2.822
93
The Earth
Đèn led này ngoài trần bình trọng bán 120k/cặp bác ạ.Thay được cho đèn đờ mi, đèn biển số và đèn cánh cửa.Đèn cánh cửa và đèn biển số bác đọc trong HDSD có chỉ cách thay.Còn đèn đờ mi thì bác phải chịu khó tí.