Nên chọn xe nào

• Total voters
    103
  • Poll closed .
Hạng B1
10/1/17
84
36
18
36
Nhân tiện các bác cho mình hỏi, sedona có bản nào 8 chỗ full ko hay chỉ có 1 bản 2 ghế hàng 2 (nên chỉ có 7 chỗ), nhà em đông người nên phải 8 chỗ mới ok. Hoặc có xe nào 8 chỗ người lớn rộng rãi ko các bác (ko tính ỉn ạ)?
Cám ơn các bác!
sedona bán ở Việt Nam chỉ là bản 7 chỗ thôi Bác à ko có bản 8 chỗ đâu băng ghế đầu và băng 2 là 2 ghế băng 3 là 3 ghế muốn thành 8 chỗ Bác có thể làm thêm 1 ghế để giữa băng 2 nhưng hơi bất tiện lúc muốn xuống băng 3 ngồi...thị trường Malay mới có phiên bản 8 chỗ nhưng không biết VN chừng nào có thôi... còn Bác muốn 8 chỗ ngồi rộng thoải mái thì LX570 là trên cả tuyệt vời...

Hạng B1
10/1/17
84
36
18
36
Bác chủ thớt cứ ra showroom lái thử đi thix cái nào thì xúc cái đó mà quan trong là Bác phải dẫn gia đình 4 người lớn và 1 em bé của Bác di theo ngồi sau lúc Bác chạy thử xe và hỏi cảm nhận của thành viên gia đình thế nào thix xe nào nhất...vì xe Bác mua là để phục vụ gia đình Bác mà, còn Tui thì đang chạy satafe 2014 máy Xăng cũng ok trong thành phố tầm 12.5Lcao tốc tầm 9L ... lúc đầu cũng muốn mua mấy dầu nhưng vì xe chạy trong gia đình không có kinh doanh gì nên mới quyết định đổi qua máy xăng cho êm thôi vì máy dầu chạy hơi ồn...Bác cũng có thể tham khảo thêm dòng xe All New Pajero Sport cũng ok lắm đó Bác còn nếu điều kiện dư giả hơn nữa thì Bác có thể tham khảo dòng xe Mỹ Ford Explorer 2.3 ecoboost limited vừa rộng rãi vừa tiện nghi nhưng quan trọng là công nghệ mà chiếc xe mang lại thì rất tuyệt...chúc Bác mau cưới dc vợ 2 như ý...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Andytravel
Hạng B1
11/8/16
69
27
18
Quận 7, TP. HCM
So về thương hiệu, tiện nghi, ngoại hình thì Santa Fe có vẻ vượt trội hơn nhiều. Sedona được cái là bự con, nếu gia đình Bác tầm 6 7 thành viên thì Sedona quá tuyệt vời. Còn nếu Bác di chuyển thường xuyên với 5 người thì Em nghĩ nên chọn Santa Fe.
Hôm kia khách Em cũng có Bác đổi từ Sedona qua Santa Fe vì thích gầm cao di chuyển tầm 5 người. Ban đầu chọn Sedona vì nội thất thoải mái nhưng rồi lại bất tiện khi đi một mình tiếp khách hàng hay gặp đối tác. Điều này không xảy ra với Santa Fe :) :) :)

• Like
Reactions: Andytravel
Hạng B1
26/5/17
79
31
18
31
Cảm thấy thích con Sedona vì rộng rãi, hóng mấy cao nhân vào phân tíhc

Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
Bác chủ thớt cứ ra showroom lái thử đi thix cái nào thì xúc cái đó mà quan trong là Bác phải dẫn gia đình 4 người lớn và 1 em bé của Bác di theo ngồi sau lúc Bác chạy thử xe và hỏi cảm nhận của thành viên gia đình thế nào thix xe nào nhất...vì xe Bác mua là để phục vụ gia đình Bác mà, còn Tui thì đang chạy satafe 2014 máy Xăng cũng ok trong thành phố tầm 12.5Lcao tốc tầm 9L ... lúc đầu cũng muốn mua mấy dầu nhưng vì xe chạy trong gia đình không có kinh doanh gì nên mới quyết định đổi qua máy xăng cho êm thôi vì máy dầu chạy hơi ồn...Bác cũng có thể tham khảo thêm dòng xe All New Pajero Sport cũng ok lắm đó Bác còn nếu điều kiện dư giả hơn nữa thì Bác có thể tham khảo dòng xe Mỹ Ford Explorer 2.3 ecoboost limited vừa rộng rãi vừa tiện nghi nhưng quan trọng là công nghệ mà chiếc xe mang lại thì rất tuyệt...chúc Bác mau cưới dc vợ 2 như ý...
e mà đưa gia đình e theo thì chỉ có chọn luôn sedona luôn, vì ông bà gia hơi cổ tí, thấy rộng rãi là thích luôn, hihi, pajro sport không thcish, ford ex thì không đủ tiền, híc chắc e chon e santafe, đường về nhà ông bà ngoại cũng hơi khó đi, đi gầm thấp thì hơi khó, có nê chờ ra phiên bản 2017 không các bác. e lăn tăn quá, thời gian này nóng quá mà không có xe đi hơi ức chế.

• Like
Reactions: Linhnguyenln
Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
So về thương hiệu, tiện nghi, ngoại hình thì Santa Fe có vẻ vượt trội hơn nhiều. Sedona được cái là bự con, nếu gia đình Bác tầm 6 7 thành viên thì Sedona quá tuyệt vời. Còn nếu Bác di chuyển thường xuyên với 5 người thì Em nghĩ nên chọn Santa Fe.
Hôm kia khách Em cũng có Bác đổi từ Sedona qua Santa Fe vì thích gầm cao di chuyển tầm 5 người. Ban đầu chọn Sedona vì nội thất thoải mái nhưng rồi lại bất tiện khi đi một mình tiếp khách hàng hay gặp đối tác. Điều này không xảy ra với Santa Fe :) :) :)
đi sedona mà hay đi 1 mình nhiều thì phía sau rông thấy trông lắm, santafe được cái hầm hố, thật rà thì nhà e đi 2 vk chồng với con be con là chính, chứ ông bà nội ông bà ngoại thì thỉnh thoảng mới đi thoi các bác a

Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
tình hình là thấy các bác bình chọn cho sedona nhiều hơn santafe, 2 mẫu này để có phiên bản 2017 rồi mà chưa về Việt Nam, e cũng sốt ruột lắm, hè nóng nực, hay chạy đi xa mà không có xe thì bất tiện, chiếc bán tải thì đi công trình suốt ít ở nhà, con bé con bòng ra đường chơi là thấy xe là cứ nằng nặc chỉ cái xe oto, bòng đến gần là lấy tay rị cái cửa, hic, hic, đau não quá các bác ơi.

Tập Lái
26/5/17
28
15
3
41
sedona bán ở Việt Nam chỉ là bản 7 chỗ thôi Bác à ko có bản 8 chỗ đâu băng ghế đầu và băng 2 là 2 ghế băng 3 là 3 ghế muốn thành 8 chỗ Bác có thể làm thêm 1 ghế để giữa băng 2 nhưng hơi bất tiện lúc muốn xuống băng 3 ngồi...thị trường Malay mới có phiên bản 8 chỗ nhưng không biết VN chừng nào có thôi... còn Bác muốn 8 chỗ ngồi rộng thoải mái thì LX570 là trên cả tuyệt vời...
cái ghế thứ 8 mình lắp thêm nó lật ra phía sau được bác a, lúc nào dùng thì mình hạ xuống.

Hạng B1
10/1/17
84
36
18
36
cái ghế thứ 8 mình lắp thêm nó lật ra phía sau được bác a, lúc nào dùng thì mình hạ xuống.
Ghế sub độ thêm cho băng ghế thứ 2 cho sedona có thể gập lại linh hoạt, bỏ gọn phía sau xe khi Bác ko cần dùng đến, chỉ cần lấp lên ko cần phải khoan thêm zì hết và ko ảnh hưởng đến nội thất xe vẫn đảm bảo độ chắc chắn...ở ngoài nhìn vào sẽ ko bít đó là ghế mình gắn thêm đâu nên Bác đừng lo hài hòa lắm trừ khi CA nhìn giấy tờ xe và đếm số ghế lúc đó mới bị phạt thôi hehehe...:):):):):):););););););):D:D:D:D:D:D

• Like
Reactions: mobicar
Hạng B1
10/1/17
84
36
18
36
e mà đưa gia đình e theo thì chỉ có chọn luôn sedona luôn, vì ông bà gia hơi cổ tí, thấy rộng rãi là thích luôn, hihi, pajro sport không thcish, ford ex thì không đủ tiền, híc chắc e chon e santafe, đường về nhà ông bà ngoại cũng hơi khó đi, đi gầm thấp thì hơi khó, có nê chờ ra phiên bản 2017 không các bác. e lăn tăn quá, thời gian này nóng quá mà không có xe đi hơi ức chế.
em cho Bác bít gầm của con Satafe cũng ko có cao hơn nhiều so với dòng sedan đâu nha...Bác có thể lên mạng tìm hiểu nếu Bác muốn xe gầm cao thì con Santafe ko phải là lựa chọn tốt đâu...:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: em cho Bác thêm 1 mẫu xe nữa Bác có thể tham khảo đó là NEW EVEREST vừa rộng rãi vừa tiện nghi Đặt Biệt gầm cao lắm giá cả thì cũng ok, Bạn em lúc đầu cũng như Bác thix Santafe lắm nhưng lúc đi coi xe thì gầm thấp nên ko chụi vì đường về nhà xấu quá, nhưng khi qua tới con này nhìn là kết liền giống như tiếng sét ái tình vậy đó nên ảnh liền đêm tiền qua dạm ngỏ liền, ảnh cưới vợ 2 được gần 1 năm rồi...

Chỉnh sửa cuối: