Tập Lái
25/12/06
17
2
3
chả là em có dư chiếc xe atila đời đầu (2002)mua cách đây 1 năm lubu đi làm quên làm giấy tờ luôn...hơn nữa em đã lên đời nó sang đời sau (cản dài),xe em qua 2 chủ và em là chủ 3,cavẹc đứng tên chủ 1,gt em làm ở Mạc Cữu Q5.tình trạng bề ngoài giống 100% đời sau ,Nếu đi xét thì có bị phát hiện không,và nếu làm giấy tờ em phải ra trước bạ phần em ở đâu.
Các bác cho em vài lời nhé.cám ơn các bác lắm!

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
RE: các bác cho em hỏi ngu tí về giấy tờ

Thế chứng giấy bán ra tên chủ 2 hay chủ 3 (là bác)? nếu tên chủ 2 thì bác phải chấp nhận bị phạt mấy trăm nghìn để đổi ra tên bác. Còn không thì chỉ bị phạt vì cái tội quá 1 năm không sang tên xe. Cái vụ lên đời xe chắc không sao đâu vì mình chỉ mua đồ mới ốp vô chứ có cải tạo cái gì đâu, vẫn là attila, số sườn, số máy như cũ mà.

Tập Lái
25/12/06
17
2
3

dạ chứng giấy ra tên em chủ 3,tức là chủ 1 chứng giấy bán cho chủ 2,chủ 2 chứng giấy bán 1 lần nữa cho em.
em chỉ lo cái vụ lên đời...vì cùng dòng xe nhưng theo luật là thay đổi nguyên thủy của xe rồi,từ cản ngắn lên cản dài mừ!

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: pikachu

dạ chứng giấy ra tên em chủ 3,tức là chủ 1 chứng giấy bán cho chủ 2,chủ 2 chứng giấy bán 1 lần nữa cho em.
em chỉ lo cái vụ lên đời...vì cùng dòng xe nhưng theo luật là thay đổi nguyên thủy của xe rồi,từ cản ngắn lên cản dài mừ!

Carvet đứng tên chủ 2 thì OK, còn carvet đứng tên chủ 1 thì bác bảo ông chủ 1 chứng lại giấy khác ra thằng tên bác, bác chịu tiền phạt. Coi như xe chỉ mới bán một lần. Bác đem cho cò nó làm, nhanh lắm, tốn tí tiền thôi. Còn cái cản thì nhằm nhò gì, có gì bác cứ nói cản gin bị ủi đít gãy, vô hãng mua hết hàng nên phải thay cản đời mới. Từ đó giờ bác chưa nói dối bao giờ hả?:D

Tập Lái
25/12/06
17
2
3

Trích đoạn: trungnghia

Carvet đứng tên chủ 2 thì OK, còn carvet đứng tên chủ 1 thì bác bảo ông chủ 1 chứng lại giấy khác ra thằng tên bác, bác chịu tiền phạt. Coi như xe chỉ mới bán một lần. Bác đem cho cò nó làm, nhanh lắm, tốn tí tiền thôi. Còn cái cản thì nhằm nhò gì, có gì bác cứ nói cản gin bị ủi đít gãy, vô hãng mua hết hàng nên phải thay cản đời mới. Từ đó giờ bác chưa nói dối bao giờ hả?:D

nhưng chủ 1 đã chứng giấy bán cho chủ 2,và chủ 2 đã chứng giấy bán cho em .... vụ này có nhất thiết mình phải vòng ngược lại chủ 1 làm giấy bán cho mình không bác....vì trên giấy tờ vẫn là mộc đỏ của chủ 2 Q11 mà....
vấn đề nữa là xe em đời đầu đã lên y chang 100% đời sau.....chứ không riêng 1 cái cản bác ui
bác giúp em thim 1 lần nhé!

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

nhưng chủ 1 đã chứng giấy bán cho chủ 2,và chủ 2 đã chứng giấy bán cho em .... vụ này có nhất thiết mình phải vòng ngược lại chủ 1 làm giấy bán cho mình không bác....vì trên giấy tờ vẫn là mộc đỏ của chủ 2 Q11 mà....
vấn đề nữa là xe em đời đầu đã lên y chang 100% đời sau.....chứ không riêng 1 cái cản bác ui
bác giúp em thim 1 lần nhé!

Nhưng mà chủ 2 chưa sang tên nên không được coi là chủ sở hữu của cái xe đó được. Trên hồ sơ gốc vẫn là tên của chủ 1. Cho nên tui nói bác bỏ cái giấy chứng của chủ 2 bán cho bác đi mà gặp trực tiếp chủ 1, chịu tiền phạt, nhờ chủ 1 ra phường chứng lại cái giấy bán xe ra tên bác luôn. Coi như xe này bác mua từ chủ 1, dẹp cái thằng cha chủ thứ 2 luôn đi. Bác mà đem hai cái giấy đó ra các chú ấy chửi cho mà nghe đã luôn. Còn cái vụ lên đời thì khỏi lo, máy móc không thay đổi, số sườn số máy y nguyên thì vô tư. Như vậy là rõ ràng rồi nhé. Ở Mạc Cửu tui có ông anh chuyên làm giấy tờ xe, tên là Dũng, người ốm, bác thử ra đó hỏi xem sao nhé (sorry, tui không có số ĐT của ổng)

Tập Lái
25/12/06
17
2
3

dạ em cám ơn bác trung nghĩa ạ!