Tập Lái
3/6/10
5
0
0
euro car nói:
công nghệ giải trí khác với cơ khí bác ơi. Hiện tại, trình độ điện tử chưa thể đáp ứng được truyền thống vì giới hạn bit xử lý. Bác có thể so sánh hình chụp bằng KTS với film truyền thống là thấy ngay khác biệt. Âm thanh cũng thế, Khuếch đại bằng IC hiện nay chưa thể bằng Đèn, nó chỉ rẻ & tiết kiệm diện tích hơn. IC công suất càng khuếch đại, tiếng càng méo.

bác này nói đúng nè

Tập Lái
24/12/09
15
0
1
nếu bác chỉ nghe nhạc với máy tính và ko chơi HD chuyên nghiệp thì làm 1 bộ Altec Lansing MX 5021 là đủ rồi, nhạc nhẹ nhẹ, trữ tình...film hay trong tầm tiền:

Còn bác muốn cs mạnh chuyên film, game, nhạc dance cần đánh bass mạnh chơi với máy tính thì bộ này: Logitec Z5500

Tuy nhiên bác nên có sound card rời tốt tốt chút và nguồn nhạc film cũng phải chất lượng nữa...

ncm nói:
Chuyện là như thế này:
Nhà em có 1 dàn loa vi tính hiệu Sound Deluxe thông số: 1 pass 35w, 2 chép 15w x 2. Theo em đc biết thì loa muốn nghe hay thì nên chọn những bộ có số wát của pass, chép càng cao thì nghe càng hay phải ko ạh????
Em không biết gia đình các bác sử dụng loa cho gia đình với tiêu chí như thế nào. Và thông số ra sao. Các bác cùng chia sẽ thông tin cho em học hỏi với nhé. Em còn đang rất là lăn tăn :)

Loa vi tính thì bác nghe thấy hay là được, mấy cái vụ nghe nhìn này mà đu theo là mệt lắm, chủ yếu mình thấy nó hay là nó hay (Tại có 1mình nghe thôi mà:D)

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41
tranvietanhtuan nói:
euro car nói:
công nghệ giải trí khác với cơ khí bác ơi. Hiện tại, trình độ điện tử chưa thể đáp ứng được truyền thống vì giới hạn bit xử lý. Bác có thể so sánh hình chụp bằng KTS với film truyền thống là thấy ngay khác biệt. Âm thanh cũng thế, Khuếch đại bằng IC hiện nay chưa thể bằng Đèn, nó chỉ rẻ & tiết kiệm diện tích hơn. IC công suất càng khuếch đại, tiếng càng méo.

Ý pác là bit xử lý của cái đèn bán dẫn nó tốt hơn của IC à? cả hai cũng là điện tử hết đấy pác.
Chắc em lỗ tai trâu nên nghe giàn IC thấy nó hay hơn hẳn giàn amply đèn.
Em đang chơi cái amply của việt nam ráp (thanh tòng) 5000W - cặp loa trung quốc 4 tấc loại các pác thấy nó oánh đám cưới đó.
Mở nhạc nhỏ nghe liu riu hay ác - treble bass đầy đủ không bị hụt mất tiếng bao giờ.
Tưởng tượng vầy đi - nghe rock nó dậm pedal đôi kịch kịch thì loa nhỏ chỉ nghe được lạch bạchlạch bạch, tiếng bass mất tiêu luôn. Còn loa công suất lớn mà mình mở nhỏ đủ nghe thì nó ra đủ hết ko thiếu gì.

Âm thanh là chủ quan,bác nghe dàn Việt Nam đã thấy phê,nhưng người khác loay hoay phối ghép dàn cả ngàn vẫn chưa thấy đã,dù anh em ai cũng khen nức nở.Nên khi bàn tới audio thì đừng nên đem ý kiến chủ quan của mình mà áp đặt lên suy nghĩ người khác bác ợ,đôi khi nghe rất khập khiễng.Nói như bác thì CD truyền thống đã chết từ lâu với DVD,amply bán dẫn đã đè bẹp tube từ thập niên 80 rồi...nhưng sự thật thì ngược lại,nghe nhạc thuần tuý vẫn phải sử dụng CD,còn trong thế giới hi-end thì đèn điện tử mắc hơn bán dẫn,và cầu kì hơn bán dẫn nhiều bác ạ.Còn cái đoạn em tô đậm thì em đồ rằng bác nghe nhạc thường vặn 1/4 volume và rất thích những âm thanh ình chéo,thảo nào nghe tube bác bảo là phều phào...Khi nào bác đủ tĩnh để ngồi nghe 1 đoạn hoà tấu với nhiều nhạc cụ nhiều chi tiết trong 1 dàn giao hưởng hoành tráng thì bác sẽ biết cảm giác "ngợp" với tube....và nghe rock cũng chả ai cho là loa trung quốc với amp Việt Nam là hay cả bác ợ.Nha Trang cũng nổi tiếng về audio,bác chịu khó rảo 1 vòng sẽ thấy nhiều cái hay mở ra đấy...

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
chủ nhật bác chủ thớt gọi em cafe đi, em tư vấn cho dàn Karaoke ngon bổ rẻ
p/s: tất nhiên đầu phát là Arirang rồi :D, gia đình thì dùng cở 36CN là ok

Hạng B1
5/8/10
56
1
0
40
5 năm trươc em ngu đi mua dàn âm thanh nghe nhạc, đưa bà cả đi mua cùng bà nói mua dan nghe nhạc và hát KR, dở ông dở thằng bay giờ mỗi lần nhìn thấy cái đàn là bực cả mình
khuyen các bác nếu mua dàn nghe nhạc thì chỉ nghe nhạc thôi đừng có tham KR làm gì
em mua bộ nghe nhạc 20 chai mà nghe chả ra gì