ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
Chuyện là như thế này:
Nhà em có 1 dàn loa vi tính hiệu Sound Deluxe thông số: 1 pass 35w, 2 chép 15w x 2. Theo em đc biết thì loa muốn nghe hay thì nên chọn những bộ có số wát của pass, chép càng cao thì nghe càng hay phải ko ạh????
Em không biết gia đình các bác sử dụng loa cho gia đình với tiêu chí như thế nào. Và thông số ra sao. Các bác cùng chia sẽ thông tin cho em học hỏi với nhé. Em còn đang rất là lăn tăn :)

Hạng F
9/3/06
6.463
3.510
113
Sì Gòn
muốn chọn loa hay thì tránh Sound Deluxe ra cho em
bác có thể chọn Altec Lansing, Microlab, Logitech, Edifier hoặc Bose nếu có điều kiện :D

Last edited by a moderator:
ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
Nhưng còn về thông số thì sao anh Tùng??? Em đang dùng 1 con Sound Deluxe (em dùng cho máy vi tính) nghe cũng okie lắm. Em lăn tăn là cái vụ thông số á.
Còn chuyện tránh Sound Deluxe thì em biết, nhưng mà hôm bữa đi kiếm 1 dàn cho máy vi tính mà ko có cái nào ưng ý nên lấy đại cục này về nghe cũng đã lắm vì cục pass của nó wánh theo đúng tiêu chí của em á. Còn về chất lượng thì em ko biết :(

Last edited by a moderator:
Hạng F
9/3/06
6.463
3.510
113
Sì Gòn
cũng ko biết nói thế nào.
Chọn loa thì theo tiêu chí là hãng tốt trước (như các hãng kể trên), sau đó tính là mua nghe nhạc hay coi film, phòng to hay nhỏ, nếu phòng nhỏ thì chọn 2.1 là đủ, sau đó coi Main của mình hỗ trợ loa mấy chấm, mấy cổng ra.... và cuối cùng là cầm đĩa nhạc theo để thử :D
không biết có sai sót gì ko ta? :cool:

ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
Còn thôngsố wát á??? Còn muốn mua 1 dàn cho cả gia đình thì sao (ko dùngcho máy vi tính)???

Hạng F
9/3/06
6.463
3.510
113
Sì Gòn
Watt ảo thì đừng nên đừng quan tâm lắm, chỉ quan tâm tới RMS (công suất thực)

Hạng B1
11/5/10
73
0
0
có cái loa VT mà mỗi bố spam được 3 bài cho em ké tí ,bác M đừng quan tâm công suất ghi trên loa là đúng đó thường thì loa vi tính nó ghi công suất đỉnh là PMPO ,bác cứ bảo nó thử nghe cái nào đã lỗ nhĩ và đẹp đẹp giá vừa phải là quất ,loa cho vi tính cũng đơn giản thôi mà .(nếu đã chơi hàng dữ thì loa VT cũng có cặp cà ngàn USD đó ...miễn bàn hé).

Hạng B2
22/6/09
432
12
18
42
nhân tiện các bác cho em hỏi loa hát và âm ly cho karaoke gia đình hiện tại loại nào nghe khá khá giá tầm bao nhiêu.

ncm
Hạng B2
23/5/08
339
0
18
35
OSCF
halogen nói:
Watt ảo thì đừng nên đừng quan tâm lắm, chỉ quan tâm tới RMS (công suất thực)

Cái RMS của em ghi vầy: RMS: 35w x 1 + 15w x 2 (SD2.1)
Em đang tính wết 1 cặp Bose để nghe nhạc ở nhà mà đang còn phân vân 1 số điều như: có cần mua thêm cục sub hay ko??? Chọn công suất cặp Bose như thế nào, v......v......??? Lăn tăn quá