Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Xtrail (Vietnam, Đà Nẵng lắp ráp)
Rogue (bên Mỹ)

Bản nào ngon nhỉ
Chắc chắn nhập ngon hơn.
Bác đi lái thử con Outlander nhập Nhật so với hàng lắp ráp trong nước sẽ thấy.

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Say thì do tài mới chạy lục khục , chứ đi mượt rồi , xe nào cũng thế.

Hạng C
14/12/16
580
340
63
Ở VN mấy mẫu xe mình thích toàn máy xăng, không có dầu ...! Có sở thích trái ngược số đông toàn phải đi bán tải ...
VN hay nói xe dầu mau hư 2 3 năm tã rồi chạy ồn rồi để trong nhà hôi nhà mùi dầu chịu k nổi... nói chung cũng có cái đúng nhưng với mấy con máy dầu củ thiệt củ hay xe tải nặng kìa.
Em trãi nhiệm máy xăng lẫn dầu thì thấy mấy con mới ngoại trừ việc 1 2 số đầu hơi oải (do tỷ số truyền cao để kéo đồ.. mà vn mình thì lại chả cho kéo) còn lại thì mượt mà khá là sướng cho đường vn... chạy SUV hay xe tải mà uống còn ít tiền hơn sedan :)

• Like
Reactions: decalink
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Nissan ko có vấn đề gì với quãng dg bác đưa nói chung đi xa đi gầm cao an toàn hơn hản em đi Sò xong sang camry cạ gầm miết

Hạng B1
17/12/14
83
43
18
36
Xtrail em chưa chậy nên ko biết thế nào nhứng e chạy SF thấy khá ổn

Tập Lái
16/3/16
40
1.244
83
X trail chạy đường dài là sở trường. Nhưng bác hỏi đi ko mệt thì hơi khó. Mệt hay ko là do sức khoẻ từng ngừoi và do cách anh tài cầm vô lăng.
x trail 2.0 high 8 tháng mới hơn 8k km rất ok ko có 1 điều gì làm em thất vọng về vận hành. Nếu là ngừoi thích sự êm ái ko quá quan trọng nước đề pa bốc thì x trail hoàn toàn phù hợp. Nếu quan trọng tốc độ, độ bốc cao nên chọn con khác như crv chẳng hạn. CVT phù hợp với mấy bác ko thích vội vàng

Tập Lái
25/6/17
15
12
3
41
Ở VN mấy mẫu xe mình thích toàn máy xăng, không có dầu ...! Có sở thích trái ngược số đông toàn phải đi bán tải ...
Theo em mỗi con sẽ có một ưu điểm riêng. XT lắp trong nước nhưng option đi kèm ngon và nhiều công nghệ, cam 360 chẳng hạn, giá cũng đỡ hơn một khoảng.
Nhưng bác cho em hỏi thêm tí là đi sướng hơn cụ thể như thế nào? Con Outlander em chưa được trải nghiệm nhiều. Thanks bác.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Theo em mỗi con sẽ có một ưu điểm riêng. XT lắp trong nước nhưng option đi kèm ngon và nhiều công nghệ, cam 360 chẳng hạn, giá cũng đỡ hơn một khoảng.
Nhưng bác cho em hỏi thêm tí là đi sướng hơn cụ thể như thế nào? Con Outlander em chưa được trải nghiệm nhiều. Thanks bác.
Bác trích sai người rùi! Mình thì chưa lái thử con nào trong 2 con này nên ko trả lời được ... Tuy nhiên mình khuyên là bác nên lái thử! Cảm nhận mỗi người mỗi khác bác à, mình chỉ có thể tham khảo sau 1 thời gian xe nó như thế nào thôi!