Tập Lái
25/4/17
35
17
8
Các bác cho hỏi thực tế đi đường xa với Nissan X-Trail
Em gom góp thóc lúa khoảng tầm 1 tỷ đổ lại để mua xe phục vụ hằng ngày. Đã ngắm được Nissan X-Trail nhưng vẫn hơi lăn tăn vấn đề đi xa. Cuối tuần em hay đưa vợ và hai cháu về quê chơi nên muốn xe đi đường xa thoải mái tí. Cụ thể là có đám bảo: đi đường trường ít bị mỏi mệt còn đi đường xấu không rung và nuốt ổ gà? Có gì vợ con mình ngồi trên xe cũng thấy dễ chịu.[pagebreak][/pagebreak]

Bác nào có kinh nghiệm khoản này rồi tư vấn giúp em với. Em xin cảm ơn

• Like
Reactions: anpham1932
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Đọc tới đọc lui chẳng thấy chủ thớt nói gì tới chiều dài quãng đường.
Với các điều kiện Chủ thớt đặt ra như trên thì nhiều xe đáp ứng được chứ ko riêng gì Xtrail đâu, lái xe cứ từ từ chậm chậm là ok hết.

• Like
Reactions: vthanh6
Tập Lái
25/4/17
35
17
8
Nhà em thường đi khoảng hơn 200 cây, thỉnh thoảng xa hơn thì gần 500 cây. Ngồi mấy tiếng trên xe em hay nhức bả vai và đường trường thì không sao nhưng về đến khoảng 20 cây gần nhà đi xóc cái bà xã dễ nôn. Mình lái điềm đạm không giật cục đỡ được vài phần nhưng vẫn hơi mệt bác ạ.

• Like
Hạng B2
11/6/15
274
60
28
Cả hai cái bác nói vừa phụ thuộc vào xe và cách lái. Cảm giác say xảy ra khi xe bồng bềnh, tầm nhìn thấp. Bác đã chọn SUV gầm cao sẽ lợi tầm nhìn thoáng hơn. Đi cố đừng phanh gấp, đừng lạng lách. Chạy ổn định vào cua thì giảm tốc từ từ. Xe mà rung lắc cũng dễ say. Đôi lời em góp ý với bác

• Like
Hạng B2
28/11/10
325
510
123
Mua được 1 tuần em đưa cả nhà đi Đà Lạt, nghỉ 1 lần giữa đường và cảm nhận chẳng thấy mệt dù chạy cũng xa phết

Hạng C
24/12/14
515
101
43
Ý bác chủ sợ con này bồng bềnh, dễ say à? Em thấy kể cả SUV gầm cao nhưng như 4 tủn vẫn say đấy thôi. Vào cua phát chòng chành thấy gớm. Ông nào cua ẩu qua vài khúc là người trên xe nhộn nhạo lên liền

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em gom góp thóc lúa khoảng tầm 1 tỏi đổ lại để mua xe phục vụ hằng ngày. Đã ngắm được Xtrail nhưng vẫn hơi lăn tăn vấn đề đi xa. Cuối tuần em hay đưa vợ và hai cháu về quê chơi nên muốn xe đi đường xa thoải mái tí. Cụ thể là có đám bảo: đi đường trường ít bị mỏi mệt còn đi đường xấu không rung và nuốt ổ gà? Có gì vợ con mình ngồi trên xe cũng thấy dễ chịu.
Bác nào có kinh nghiệm khoản này rồi tư vấn giúp em với. Em xin cảm ơn
Bác yên tâm đi xe Nissan nổi tiếng là vận hành ngon và êm ái đấy. Bác cứ lái điềm đạm, từ tốn là êm ru ko sợ vợ con bị say đâu :)

Hạng C
24/12/14
515
101
43
Mình thấy em này được cái đi đường xa không mỏi người, mỏi lưng. Ít nhất là xuống xe vẫn còn đủ hứng khởi để làm việc.

Tập Lái
11/6/17
36
2
8
36
Cụ nào ở Hà nội cần hỗ trợ về xe Nissan cứ ới cháu ạ, cháu sẽ phục vụ các cụ tận răng ạ. Mr Hải 0961747788

Hạng B2
11/6/15
305
70
28
30
Hôm bữa nhà mình chạy từ Hà nội vào Hội An và ngược lại cả chặng đi và về đều êm vợ lên xe là lăn ra ngủ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nissangovap