Hạng B2
15/11/11
433
138
43
36
Tp. HCM
Chào các bác,
E post bài này để cảnh báo tài xế nhà mình nên bật đèn khi nhan trái hoặc phải tùy theo "Biển Báo Ngoặc Nguy Hiểm Trái (hình 201a) hoặc Phải (hình 201b)"

Dạo này xxx nhà mình cập nhật thêm nhiều luật trong NĐ 71 để kiếm thêm $$, điển hình là khi đi vào khúc quanh co mà ko bật đèn xi nhan theo Biến báo cảnh báo. E thấy rất nhiều bác bị dính chưởng ở khúc cầu PM vừa xuống và chạy vào Nguyễn Văn Linh Q.7, trên đường Nguyễn Duy Trinh Q.9 có nhiều khúc quanh co, có biển báo, khúc từ Đại lộ Mai Chí Thọ quẹo phải vào Nguyễn Thị Định có khúc quanh co...xxx hay lập chốt để bắt vụ tài xế đi vào khúc quanh co mà ko bật đèn xi nhan.

E bị dính chưởng ngay khúc Nguyễn Thị Định, cũng may nhà F1 e gốc quân đội , nên xxx Q.2 chỉ nhắc nhở, và cho đi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
ashigu nói:
Chào các bác, 
E post bài này để cảnh báo tài xế nhà mình nên bật đèn khi nhan trái hoặc phải tùy theo "Biển Báo Ngoặc Nguy Hiểm Trái (hình 201a) hoặc Phải (hình 201b)" 

Dạo này xxx nhà mình cập nhật thêm nhiều luật trong NĐ 71 để kiếm thêm $$, điển hình là khi đi vào khúc quanh co mà ko bật đèn xi nhan theo Biến báo cảnh báo.  E thấy rất nhiều bác bị dính chưởng ở khúc cầu PM vừa xuống và chạy vào Nguyễn Văn Linh Q.7, trên đường Nguyễn Duy Trinh Q.9 có nhiều khúc quanh co, có biển báo, khúc từ Đại lộ Mai Chí Thọ quẹo phải vào Nguyễn Thị Định có khúc quanh co...xxx hay lập chốt để bắt vụ tài xế đi vào khúc quanh co mà ko bật đèn xi nhan.

E bị dính chưởng ngay khúc Nguyễn Thị Định, cũng may nhà F1 e gốc quân đội , nên xxx Q.2 chỉ nhắc nhở, và cho đi. 

Chính xác là xxx cập nhật thông tin từ OS chứ nghị định 71 gì bác.
Lại đi hù dọa kiếm tiền không à.

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Biển báo là để báo cho tài xế biết khi tham gia giao thông, không bật cũng kg bị phạt đâu nếu kg yếu tim. Chúng chỉ hù dạo thôi

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
Không biết có quy định nào bật xi nhan khi vào đường cong kg các bác, lơ mơ quá, hixhix

Hạng D
14/3/10
1.213
5.316
113
hmdung nói:
Biển báo là để báo cho tài xế biết khi tham gia giao thông, không bật cũng kg bị phạt đâu nếu kg yếu tim. Chúng chỉ hù dạo thôi
chuan

Hạng D
4/10/12
2.185
3.539
113
Vụ kiểu này ở đường cong dẫn vào cao tốc Trung Lương giải quyết rồi nhé, ko phải mở tín hiệu khi chưa tới giao lộ. Xxx hù các bác, nếu lỗi bật xinhan đường cong cứ lấy bb lỗi đó, khiếu nại xxx sẽ đóng cho các bác, chỉ mất thời gian thôi.

Móa, thằng ghi bb ngu, nếu ra qđ xử phạt cũng ngu.

E là cứ lấy bb mấy cái lỗi ko có trong luật, đừng đem nghị định ra hù, nghị đinh chỉ đưa ra phương án & giá tiền phạt hành chính thôi!

Hạng B1
2/7/10
81
32
18
56
Xin lỗi, vì em hơi thô lỗ, nhưng em nói thật, LOẠN MẸ NÓ RỒI.
Ngày 03 Tết, đi 2 bánh, bà cả nhà em cũng bị mấy con xxx nó vòi tiền khi vào khúc đường lượn Ba Son.
Giờ biển báo đường quanh co, nó cũng đòi bật signal.
Óc bọn nó không còn gì khác, ngoài chữ TIỀN... haizzzza...

Hạng D
5/5/12
1.540
214
63
14
niềm đam mê
cái này là biển báo nguy hiểm thôi mà, ai bắt mình phải bật xinhan?
khi đi đèo gặp biển báo núi lở: hok lẻ quay đầu lại?