Tập Lái
16/5/12
15
4
3
45
Xin chào các Bác
Trước đây em đi MORNING SXAT được 2 năm rưỡi, sau đó đổi lấy FORTE SXAT cũ chạy được khoãng 24.000km.
Từ ngày lấy về, em và gia đình thấy xe chạy cứ bị lúc lắc, chồng chành sau ấy, ngồi trên xe một lúc là thấy khó chịu, say say, chóng mặt. cảm giác thoải mái thua xa MORNING.
Em có đem vào hãng kiểm tra thì họ nói là không phát hiện gì, xe bình thường.
Các bác vui lòng cho em hỏi, xe các bác có bị như vậy k, các bác khắc phục như thế nào ạ. Em thì đang rối, tính thay thử dàn phuộc nhún trước sau hoặc là xuống mâm còn 16....em nghe nói gắn Strut bar vào sẽ đỡ thì em cũng gắn nhưng thấy chẳng hiệu quả gì cả
Mong các bác chỉ giáo giúp em nên làm thế nào vì em không đủ tiền thay hết, vả lại không chắc chắn là có ghiệu quả hay k nữa..
Cám ơn các bác nhiều lắm.

Hạng C
30/10/13
950
43
28
Bác thử xe khác xem thế nào trước khi sửa chữa.
Bác thử đảo vỏ xe xem sao.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Em tư vấn bác cái, cứ quên mịa nó cái xe đi, chỉ cần làm BD định kỳ đầy đủ và đổ xăng mà phi, đừng để ý đến nó nữa là hết bồng bềnh ngay ấy mà……

Hạng D
23/10/13
1.295
282
113
Chắc tại chưa quen xe và nhất là cái mùi xe cũ chắc không hợp với bác và gđ rùi...

Tập Lái
16/5/12
15
4
3
45
Chimanthit nói:
Chắc tại chưa quen xe và nhất là cái mùi xe cũ chắc không hợp với bác và gđ rùi...
Chắc là đúng đó bác, Vợ cả em cũng nói thế. em nghĩ cảm giác xe lúc lắc có lẽ là do bánh Forte lớn quá (215) trong khi một số xe cùng hạng chỉ là 195 hoặc 205 thôi.
Em đang chờ người bạn cho mượn thử bộ vỏ của CIVIC để test thử xem sao.
Có Bác nào làm giống em chưa. để em làm thử rồi thông báo cho các Bác nhé

Tập Lái
16/5/12
15
4
3
45
Bốn Bánh nói:
Em nghe nói Forte chạy sướng lắm mà, sao kỳ vậy nè?
đúng rối bác ơi. tầm tiền đó em không thấy em nào hơn FORTE đâu