Hạng B2
7/2/12
155
43
28
Ở Mỹ Mobile 1 là trùm sò về nhớt tổng hợp, castrol làm gì có cửa mà so

Nhảm.
Mỗi thằng có một góc chuyên môn hóa cao.
Bên Mỹ Mobil là trùm doanh số (các loại nhớt)
Nhưng chuyên sâu về nhớt thì Castrol là ông nội.
Khoản này thì rất rõ khi trước lúc sáp nhập vào BP, BP đã phải bỏ ra cả trăm triệu USD mua lại patent của Castrol về công thức chế biến đặc biệt.
Nó là hãng dầu nhờn duy nhất trên thế giới ....không có giàn khoan.
Nghĩa là nó chỉ mua dầu thô của hãng khác và chuyên tâm nghiên cứu khoa học chế biến nên mức độ tinh xảo rất cao.
Chính thế mà chính đội xe đua Mỹ còn phải dùng Castrol.( nhất là mấy thằng động cơ gốm)

Hạng D
19/10/09
4.736
14.303
113
Tel : 0949999684 .
Nhảm.
Mỗi thằng có một góc chuyên môn hóa cao.
Bên Mỹ Mobil là trùm doanh số (các loại nhớt)
Nhưng chuyên sâu về nhớt thì Castrol là ông nội.
Khoản này thì rất rõ khi trước lúc sáp nhập vào BP, BP đã phải bỏ ra cả trăm triệu USD mua lại patent của Castrol về công thức chế biến đặc biệt.
Nó là hãng dầu nhờn duy nhất trên thế giới ....không có giàn khoan.
Nghĩa là nó chỉ mua dầu thô của hãng khác và chuyên tâm nghiên cứu khoa học chế biến nên mức độ tinh xảo rất cao.
Chính thế mà chính đội xe đua Mỹ còn phải dùng Castrol.( nhất là mấy thằng động cơ gốm)
Hình như còn Valvoline,Amsoi nữa bác.Nhưng lúc trước em đưa ông anh châm vô Innova của ổng chạy dịch vụ thử thấy độ hao hụt của nó cao hơn Mobil1 EP nhiều.

Hạng B2
26/2/10
278
196
43
Em thấy sử dụng mobil là ok nhất. Em đã sử dụng qua cátrol thì theo quảng cáo là 10.000 km. Thật ra tới 3.000 là thấy không còn ngon nữa , đặc biệt leo núi ( đaknong, daklak,...) thì nhớt nhão nhanh hơn. Sau đó chuyển qua mobil clean 500 chạy tới 8.000 km vẫn ok. Ga mượt mà, tăng tốc , leo dốc đều tốt, nếu có tiền nhiều e sẽ xài mobil 1 vàng.

Hạng B2
22/12/14
218
153
43
64
Castrol EDGE 0w-40 titanium dùng cho động cơ xăng thì ok, nhưng dùng cho turbo diesel tăng áp thì cũng bình thường vì cấp chất lượng cho diesel cũng chi là CF (tiêu chuẩn 2004), chưa được CF-4 (tiêu chuẩn 2008).
Castrol (ở cả VN) tiếp thị tốt, có cái cách giống Honda Việt Nam.

Tập Lái
3/6/15
41
11
8
35
Castrol lại mới ra loại Castrol EDGE TITANIUM FST 5W-30, các bác đánh giá thế nào về em nó ạ?

Hạng B2
18/6/15
242
389
63
39
cho dù Castrol quảng cáo này nọ đến đâu tôi cũng ko tin! Nhà làm xe từ du lịch đến tải, chạy Castrol hụt nhớt ve kêu! Túm cái váy lại M1 vẫn ổn!

Tập Lái
25/3/13
49
40
18
Quảng cáo thì thằng nào chả quảng cáo hả bác :D nhưng em vẫn thích castrol hơn vì nó luôn nghiên cứu đổi mới công nghệ hơn các thằng khác :D

Hạng B2
18/6/15
242
389
63
39
Quảng cáo thì thằng nào chả quảng cáo hả bác :D nhưng em vẫn thích castrol hơn vì nó luôn nghiên cứu đổi mới công nghệ hơn các thằng khác :D
Nó nghiên cứu khỉ gì mà nhớt nó lỡm khởm vại!? Bác nên thử trực tiếp cùng km, cùng điều kiện sử dụng thì Cas có hiện tượng vừa hụt, vừa hết nhờn, nóng máy, khét pôv.v...

Trong khi tôi xài luôn nhớt M1 cho xe máy đây! Đi 5k km mới thay! Nhớt Cas thì sau 1,5k km là xuất hiện các tình trạng trên rồi.
Các bác đã sử dụng Castrol EDGE Titanium chưa ạh?

Tập Lái
18/3/13
49
33
18
Em không hiểu bác đọc thông tin gì tư vấn chỗ nào mà đi xe máy 5km mới thay. Thực ra bác muốn đi hơn 5km thay cũng được. Nhưng nó không tốt cho xe của bác thôi. Hơn nữa đây là box oto em không muốn mang xe máy vào.

Còn bác nói castrol lởm thì em không biết mobile nó hơn chỗ nào, castrol luôn đi đầu công nghệ cải tiến dầu nhớt cái đó không phải bàn cãi, các loại khác như mobile nếu ví như điện thoại thì nó giống samsung chỉ lấy số lượng nhiều chủng loại ra chứ đẳng cấp và chất lượng cũng như tính nẵng thì vẫn kém iphone vậy đó.