Hạng B2
18/6/15
242
389
63
39
Em không hiểu bác đọc thông tin gì tư vấn chỗ nào mà đi xe máy 5km mới thay. Thực ra bác muốn đi hơn 5km thay cũng được. Nhưng nó không tốt cho xe của bác thôi. Hơn nữa đây là box oto em không muốn mang xe máy vào.

Còn bác nói castrol lởm thì em không biết mobile nó hơn chỗ nào, castrol luôn đi đầu công nghệ cải tiến dầu nhớt cái đó không phải bàn cãi, các loại khác như mobile nếu ví như điện thoại thì nó giống samsung chỉ lấy số lượng nhiều chủng loại ra chứ đẳng cấp và chất lượng cũng như tính nẵng thì vẫn kém iphone vậy đó.
thôi anh cứ mua về xài đi!
kinh nghịm của tôi là xài hàng Cas ứ tin đc, xe nhanh nóng máy và bị khét thế thôi!
Cũng nói cho anh rõ là từ năm 1989 nhà tôi đã bắt đầu làm xe rồi, nên thứ nào cũng thử hết, chốt hạ có mỗi Mobile, Shell, Caltex ổn áp!

Tập Lái
17/6/15
42
17
8
32
Mỗi người mỗi ý, các bác chia sẻ kinh nghiệm và cải tiến mới để cùng tham khảo là tốt mà. Riêng cũng có người kết loại này không ưa loại kia. Nhưng mà dù loại nào thì em nghĩ cũng nên thay đúng định kỳ. Chẳng có loại nào tốt mà xài lâu bền hơn gấp đôi gấp ba thằng khác cả đâu. Các chuyên gia xe cũng ko ai khuyến khích xài kiểu đó rất hai máy.

• Like
Reactions: lambiker
Tập Lái
26/3/13
47
11
8
Nhảm.
Mỗi thằng có một góc chuyên môn hóa cao.
Bên Mỹ Mobil là trùm doanh số (các loại nhớt)
Nhưng chuyên sâu về nhớt thì Castrol là ông nội.
Khoản này thì rất rõ khi trước lúc sáp nhập vào BP, BP đã phải bỏ ra cả trăm triệu USD mua lại patent của Castrol về công thức chế biến đặc biệt.
Nó là hãng dầu nhờn duy nhất trên thế giới ....không có giàn khoan.
Nghĩa là nó chỉ mua dầu thô của hãng khác và chuyên tâm nghiên cứu khoa học chế biến nên mức độ tinh xảo rất cao.
Chính thế mà chính đội xe đua Mỹ còn phải dùng Castrol.( nhất là mấy thằng động cơ gốm)
Em kết cái phân tích của bác. Em thấy 1 thằng làm ôm đồm nhiều việc sẽ không thể bằng 1 thằng chuyên sâu nghiên cứu phát triển công nghệ được.

Hạng B1
11/6/15
66
20
8
34
ở VN thì Castrol với Mobile vẫn là trùm sò rồi.

Tập Lái
3/6/15
41
11
8
35
Tuần rồi có cụ nào đi VT chơi ko nhỉ? thấy lễ hội dưới đo hơi bị vui.

Tập Lái
17/6/15
42
17
8
32
Toàn tiếng anh cụ ạ, sao không có tiếng việt trên trang chính này ta?