Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
e thì vó suy nghĩ khác 1 chút, khi mua xe e cũng nghiên cứu nhiều lắm, gấu xuất cho đúng 1 tỏi, không hơn 1 xu, thì chỉ có em nó là phù hợp, nếu nó k cắt (để giảm giá) thì giờ này e vẫn còn đi xe cũ !!!!

• Like
Reactions: Otonew
Hạng B2
16/4/15
212
195
43
47
e thì vó suy nghĩ khác 1 chút, khi mua xe e cũng nghiên cứu nhiều lắm, gấu xuất cho đúng 1 tỏi, không hơn 1 xu, thì chỉ có em nó là phù hợp, nếu nó k cắt (để giảm giá) thì giờ này e vẫn còn đi xe cũ !!!!
Tuỳ quan điểm mỗi người thôi bác, nhưng nếu ai cũng có quan điểm như bác thì mấy ông vinastar thích lắm, và những chiếc xe do vinastar ráp càng ngày chất lượng càng thấp. Bác có thấy là ở các nước tư bản hay các nước có nền kinh tế phát triển thì ai cũng mong muốn phát triển chứ không muốn thụt lùi phai không bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
Bài toán: Hàng bán ra ít do giá cao hơn đối thủ, trong khi chất lượng nhỉnh hơn đối thủ nhưng vì nhiều lý do bán chậm hơn nhiều so với đối thủ (giá cao, thương hiệu, độ ưa chuộng, lượng xe bán ít nên chi phí giá thành cao...) --> Sau khi nghiên cứu chán chê thì đội ngũ Marketing và R&D quyết tâm cắt giảm chi phí giá thành sản phẩm (để mong giá bán ra rẻ hơn hoặc ngang bằng đối thủ), và biện pháp đó là cắt bớt mấy món không cần thiết, sa hoa (thắng đĩa, mâm bánh phụ, thiết bị...). Cách làm như vậy thì có thể phù hợp trong thời xa xưa, nhưng giờ tốc độ phát triển công nghệ như hiện nay mà vẫn áp dụng cách làm cũ thì ...
Thôi thì đội ngũ của Vinastar siêu việt hơn các team khác, cho nên đến giờ họ vẫn "phát triển" đều đều.

Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
Tuỳ quan điểm mỗi người thôi bác, nhưng nếu ai cũng có quan điểm như bác thì mấy ông vinastar thích lắm, và những chiếc xe do vinastar ráp càng ngày chất lượng càng thấp. Bác có thấy là ở các nước tư bản hay các nước có nền kinh tế phát triển thì ai cũng mong muốn phát triển chứ không muốn thụt lùi phai không bác.
e hiểu chứ, e chỉ nói đến giá tiền thôi, chứ giảm giá mà tăng tiện ích thì ngon rồi, nhưng ở xứ mình chuyện đó hơi xa vời !!!!

• Like
Reactions: Otonew
Hạng B2
14/7/15
379
418
63
53
e hiểu chứ, e chỉ nói đến giá tiền thôi, chứ giảm giá mà tăng tiện ích thì ngon rồi, nhưng ở xứ mình chuyện đó hơi xa vời !!!!
p/s: e thấy mazda làm được chuyện này nhưng e k đủ tiền mua cx9, (e cần 7 chổ)

Hạng B2
16/4/15
212
195
43
47
Giá niêm yết không giảm so với các đời trước nhé bác, chỉ là khuyến mãi tiền thôi nhé bác. Nếu bác nào không deal được giá tốt thì mua lại với giá như các xe năm trước mà xe bị cắt nhiều thiết bị hơn đó.

• Like
Reactions: Huu Viet Le