Hạng C
30/9/06
635
2
18
53
Khoảng 9 giờ sáng nay trên đường Phạm Ngũ Lão, Q1, ngay trước rạp xiếc có việc xãy ra mà ít ai ngờ tới. Số là có một chiếc xe 50 chỗ của một công ty du lịch đang đậu, thì có một chú hình như đã xỉn xỉn chui xuống gầm xe nằm ngủ. Lúc sau xe khởi hành, không biết bị cán qua chỗ nào nhưng có xe Cứu thương chơ đi Bệnh viện và tội cho nhà xe là phải cho tất cả hành khách qua xe khác. Còn cu kia không biết tình hình ra sao nhưng chiều nay lại thấy mấy anh xxx lại đo đo vẽ vẽ lần nữa.

Hạng C
1/5/12
715
21
0
42
Do tx thôi ... em thì trước khi nổ máy em đều đi 1 vòng xung quanh và nhìn xuống gầm xe ... xem có rò rỉ gì ko ,có vật cản hay con chó nó nằm dưới đó ko ... rồi mới lên xe nổ máy

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Mịa nó . mấy thằng khùng hại người ta . Đúng là rõ khổ .

Hạng D
13/1/11
2.425
32.504
113
chenchen_t2c nói:
Do tx thôi ... em thì trước khi nổ máy em đều đi 1 vòng xung quanh và nhìn xuống gầm xe ... xem có rò rỉ gì ko ,có vật cản hay con chó nó nằm dưới đó ko ... rồi mới lên xe nổ máy

Cái này sao đỗ hết lỗi cho bác tài được bác. Thằng này nó ngu thì chịu thôi. Em làm ở công trường xây dựng, tx nào mà mắc võng dưới gầm xe ngủ là em kêu an toàn đuổi ngay, không cần lý do đâu bác
[

chenchen_t2c nói:
không phải lúc nào mình cũng có thể kiểm tra triệt để hết mọi mối nguy hiểm. Bác có kiểm tra thì cũng chỉ kiểm tra sau xe thôi chứ ít ai lại kiểm tra dưới gầm lắm bác ạ.Vì người như nạn nhân trong trường hợp này quả thật rất hiếm.Hiếm còn hơn sừng tê giác!

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Bác này phán y như xxx.:mad:
chenchen_t2c nói:

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
chenchen_t2c nói:

Chú thằng bạn em khoảng năm 199.. mấy, ổng chạy xe tải. Buổi tối ghé nhà ăn cơm, khi đi ra thì lấy đèn pin rọi kỹ bánh + gầm, leo lên xe nhưng sực nhớ quên cái Hộp quẹt, nhảy xuống xe chạy vô nhà (chưa được 20m ) lấy Hộp quẹt chạy ra lên lên xe chạy thì xe nhảy tựng lên, dừng xe lại nhay xuống thì .... giống như tình huống chủ thớt mới nêu.

Hạng B2
9/7/11
410
2
18
45
căng quá bác nhỉ!, chắc em phải học cách kiểm tra trước khi chạy thui.

Hạng B2
2/8/12
455
45
28
Tình huống này nhắc nhở mấy bác phải cẩn thận, không thừa đâu, đối với xe con thì có thể kh sao chứ xe tải hay xe khách thì cứ tốt nhất là kiểm tra gầm trước khi chạy cho chắc ăn, nếu không thì họa vô đơn chí nữa thì khổ thân.