Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn
Chào các bác,

Con Zace của em mới bị một hiện tượng là cứ khi lùi và đánh lái thì có tiếng kêu cút kít. Nhưng khi lùi thẳng lại không có tiếng gì cả. Các bác làm ơn cho em hỏi như vậy có đáng ngại ko? có phải sửa ngay ko vì em dạo này bận quá, mà mỗi lần mang ra xưởng thì cứ phải gọi là đi tong cả 1 ngày....

Hạng B2
24/3/06
145
0
16
42
RE: Các bác đi xe Zace cho em hỏi với!

Trước tiên bác kiểm tra xem dầu trợ lực lái có còn nằm trong mức cho phép không ( giữa max và min ). Kế tiếp bác kiểm tra xem dây cua-ro có bì chùng hay không, nếu bị chùng thì căn dây lại. Chúc cho vợ 2 của bác mau hết bệnh :D

Hạng B2
1/2/07
211
0
16
www.vnitpro.com.vn

Rất cảm ơn bác.

Em đã kiểm tra, quả thật dây curoa đã bị chùng, ko căng thêm được nữa. Em đã mua cả bộ 3 cái dây cua roa mới định chủ nhật này đi thay. Còn cái vụ dầu trợ lực lái thì xem thế nào hả bác? Em dân amateur ko biết xin bác chỉ giáo

Trích đoạn: luckydog

Trước tiên bác kiểm tra xem dầu trợ lực lái có còn nằm trong mức cho phép không ( giữa max và min ). Kế tiếp bác kiểm tra xem dây cua-ro có bì chùng hay không, nếu bị chùng thì căn dây lại. Chúc cho vợ 2 của bác mau hết bệnh :D

Hạng B1
26/10/06
83
0
0

Xin lỗi, hơi lạc đề một chút, có bác nào biết giá xe Zace dùng rồi (đời 2003-2004 trở lại) giá khoảng bao nhiêu là chấp nhận được ?

Xin cảm ơn trước.

Hạng B1
26/10/06
83
0
0

Tối đa 16 nghìn Mẽo.

Có người chào xe 2003 đã 22,300 Mẽo rồi bác ạ, có vẻ hơi cao nhưng bây giờ cần xe thì hơi khó.

Bác nào biết có người cần bán thì thông báo giúp

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

bác có 22 nghìn mẽo thì mua trả góp em Captiva cho rồi! hay làm em KIA CARENS nhập khẩu tầm 29k có ABS EDB, treo 4 bánh cho sướng! Zage xài nhíp xóc thấy mồ! bác cứ vững lòng 16k là đúng rồi!Hay làm em Jolie 2003-2005 đi khoảng 13-15k hà!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/10/06
83
0
0

bác có 22 nghìn mẽo thì mua trả góp em Captiva cho rồi

Ít tiền đi Zace lúc bán lại đỡ lỗ bác ạ. Với lại xe cũ cũng có thể vay ngân hàng trả góp được