Hạng C
22/6/06
976
5
18
RE: Các bác ghét bimmer ở điểm nào?

Trích đoạn: cuongvitinh

Trích đoạn: vutung_com

1 con mẹc chở 6chú Bim....:D:D:D...hoành tráng quá
7 chú lận bác ui ! bác đếm xót một em rùi !:D
haha, thế thì ở dưới mới có câu bình luận là "Mercedes cũng có thể đem đến niềm vui trong việc lái xe" Mấy thằng BMW quảng cáo mất dạy thật :D

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Nói thật với các bác là em chẳng thấy xe LD VN có gì khác. Lắp đồ tàu vào cái xe Đức mà dễ như thế thì VN mình cũng xuất khẩu xe từ lâu rồi các bác ạ. Em chạy xe BMW ngần ấy năm, đôi khi cũng muốn tìm đồ TQ hay Đài Loan lắp vào cho rẻ mà cũng không thấy có. Bác Ruồi biết bọn VMC thay cái gì ở trong xe BMW thì nói cho em biết với, để em về em luộc cái xe của em kiếm ít tiền uống bia.

Tập Lái
3/5/06
48
0
0

Thôi em chả dám chê Bim của các bác nữa đâu ạ. Nhưng các bác cũng nhớ cho là ngoài Bim3, thì các Bim 5, 6, 7, Z4 rất đẹp. Chẳng qua là các bác đi Bim 3 nên cứ mèo khen mèo dài đuôi thôi. Chủ đề là nêu cái chưa được của Bim ra nói mà nên em mạn phép các bác cứ chê Bim thôi. Nếu chủ đề chê Mẹc thì em sẽ lại chê Mẹc mà. Như là Mẹc C180, 200 quá tệ. Bên LDVN lắp ráp toàn ăn bớt phụ tùng để giảm chi phí. Đi Mẹc suốt ngày bị kẹt gương, thay còi, gặp mưa to thì sợ thay máy, bánh xe thì lại là bánh gầy nhìn quê quá, ghế lại còn bọc nỉ, nhất là Mẹc Care Văn Tân sửa đồ toàn gạ thay, cài toàn đồ Đài Loan vào bán, Giá dịch vụ quá cao, vi tính, làm thiếu trách nhiệm. Nhất là bây giờ Anh Tân care thêm cả Niss nữa thì có lẽ sắp tới đồ Mẹc mang lắp chung cả đồ Niss nữa đấy bà con ạ.

Thôi em chả dám chê Bim của các bác nữa đâu ạ. Nhưng các bác cũng nhớ cho là ngoài Bim3, thì các Bim 5, 6, 7, Z4 rất đẹp. Chẳng qua là các bác đi Bim 3 nên cứ mèo khen mèo dài đuôi thôi
Thêm vào đó, mấy bác cứ bảo đọc qua bài cảm nhận Bim ở Vnexpress, đọc xong em thấy, tác giả có lẽ là mấy cu tổ lái hoặc trước đó bác tác giả đấy toàn chạy U oát
@daoruoi: em thấy bác còn chê mấy tay nhà báo vnexpress nữa cơ. à mà thằng cu chạy u oát đấy vừa được sang malaysia chạy thử xe Mercedes SLK 56 ở trường đua F1. Nó về nó viết bài cảm nhận trịnh thượng hơn cả viết về bim. nên em cũng ghét lắm.

Tập Lái
3/5/06
48
0
0

Nói chung em ghét nhà báo, họ biết ít nhưng nói láo nhiều. Nghe đâu đợt sang Mã lai chỉ cần làm công văn sang ban tổ chức là họ mời mình sang ngay thôi mà. Muốn chơi tay lái F1 ta vô mấy hàng vi tính ở Lý nam đế mua bộ Logitech về mà vần. Nó có cả cảm nhận rung đấy. Vô lăng Ferrari, Cài chương trình Mẹc vào, trong đó có tất cả các loại xe từ SLR tới G đấy các bác ạ! Hơn hẳn thằng cu nhà báo sang tận Mã lai xun xoe vừa lái vừa nịnh vì được cưỡi SLK ko mất tiền, Hê Hê..

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: daoruoi
......... Nhất là nghe Tây đồn, hàng LDVN có thể còn có đồ của Kia hay Mazda gì đó gá thêm vào, vì Hãng Bim ở bển nghe đâu cú anh VMC nhà ta lắp ráp gì mà lắp tùm lum luôn cho mấy hãng. vì thế nó đã cắt hàng từ lâu rồi. Bim 3 LD do vậy có thể được đánh giá là Kia lên đời các bác ạ......
xin hỏi bác ruồi ! cái thằng tây mà bác nghe đồn là cái thằng nào vậy bác ??????

Tập Lái
3/5/06
48
0
0

Tây đây là mấy cậu công nhân nhà máy ấy mà. Khi lắp thấy thiếu cái dây phanh, dây điện lấy luôn của Kia, Maz sang lắp. Maz và Bim dùng chung nước sơn. thỉnh thoảng các bác có để ý lô gô xanh xanh, tròn tròn của Kia spectra cũng cùng cỡ và na ná Bim không, Ha Ha.. Thêm nữa, mấy ống hút khí của Maz và Bim giống nhau. Bóng đèn giống nhau từ ngoài vào trong.
Nói vui với các Bác thôi. nếu mà như vậy có lẽ em lên đời con Kia Spec thành Z4 rồi. Nhìn cũng NA NÁ nhau các bác nhỉ. NHát là bộ đèn hậu ấy.

Hạng C
22/6/06
976
5
18

giời ạ, mấy cái bóng đèn, dây điện thì lắp của thằng nào chẳng được. Bác cũng vui tính nhỉ :D

Tập Lái
3/5/06
48
0
0

Bác công nhận cũng dễ tính nhỉ. Mình chạy xe theo thương hiệu hả bác. Cũng cần phải để ý và chau chuốt xe chứ. Tất cả phải wholly obtained chứ. Bác dễ dãi vậy thì theo em chắc xe bác sứt sát tùm lum nhỉ