em nghĩ mãi mới ra được vài điểm đáng ghét nhất. thứ nhất, nhìn vợ em rất là "manly" chứ ko "sexy" như mấy em mẹc vợ người ta. thứ hai, thế mà thèng nào nhìn vợ em cũng "be my wife, be my wife" làm em ức lắm. thứ ba, giá bimmer luôn thấp hơn một ít so với mẹc mặc dù cùng loại, ví dụ như dòng 318 và c180 mặc dù 318 được đánh giá cao hơn. thế còn các bác thì sao?

Tập Lái
27/6/06
1
0
0
RE: Các bác ghét bimmer ở điểm nào?

Tôi thì ghét em Bim ở chỗ gây sự chú ý quá, đến đâu cũng như là ngôi sao ấy, làm mình đi cùng em cũng bị soi lây.

Hạng B2
19/1/06
346
1
16
www.otosaigon.com

[8D]Em chạy Bi 6 năm rồi , em chẳng chê Bi ở điểm nào cả ngoại trừ nhược điểm cứ hai năm phải làm lại giằng gầm 1 lần .:D

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Trích đoạn: Linh760Li

thứ ba, giá bimmer luôn thấp hơn một ít so với mẹc mặc dù cùng loại, ví dụ như dòng 318 và c180 mặc dù 318 được đánh giá cao hơn. thế còn các bác thì sao?
Tại vì Merc được bán cho những người không biết lái xe. Những người như thế đâu biết giá trị thật của chiếc xe đâu mà biết nó đắt hay rẻ.
Nói thế không có nghĩa là Mercedes không thể đem niêm vui đến cho dân mê xe.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

Tớ chỉ ghét mỗi ... giá xe BMW hay Mercedes mới thôi :D:D:D , còn không ghét gì hết :D:D:D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

em nói cái này ra thì bác linh760li lại chửi em ...hihi ..mấy lần trước em chê BMW new seri 3 bác ý cáu em mãi ..hôm nay cho em chê thì em chê luôn nhé ...BMW thiết kế ngày càng không được mắt ..thiếu cân đối và ý tưởng bị hạn chế...em nói con seri 3 mới đó ...em thì em không đánh giá cao...nếu bác mang con seri 3 mới so với audi A4 class mới thì em nói thật , audi có cá tính hơn nhiều ..., và tất nhiên tất cả ý kiến trên là chủ quan theo quan điểm, đánh giá, sự cảm nhận của cá nhân em, còn bác nào mê BMW thì em không có ý kiến gì cả ...mong các bác phân tích thêm ...:D

Hạng C
22/6/06
976
5
18

Nếu xét về hình dáng thì mỗi người 1 cách nhìn khác nhau, không thể nói xe nào đẹp hơn xe nào được. Triêt lý thiết kế của Christ Bangle (giám đốc thiết kế của BMW) là "love it or hate it" vì thế nên khi nhìn vào xe của BMW bây giờ không có cái câu nhận xét "cũng được!" chỉ có "quá đep!" hay "quá xấu!". Nhưng dù là quá đẹp hay quá xấu thì vẫn có 1 điểm chung là ai cũng muốn có 1 chiếc BMW. Audi4 thì đep rồi, tuy nhiên ngồi trong xe không thấy thoải mái lắm. Em thì chưa được lái Audi mới hay BMW mới nên không có ý kiến so sánh 2 xe này, nhưng nghe mấy thằng nhà báo nước ngoài thì BMW 3 series vẫn là xe handle tốt nhất. Xe thiếu cá tính nhất vẫn là Mercedes-Benz, :D

Last edited by a moderator:
VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: tincan

Tớ chỉ ghét mỗi ... giá xe BMW hay Mercedes mới thôi :D:D:D , còn không ghét gì hết :D:D:D
Em cũng thấy Bim (Đặc biệt ở VN) là giá của Bim quá cao. Nhưng có lẽ nhờ vào cái sự "cao giá" đó mà mình không thấy ghét BIM ở điểm nào khác. :d

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

:) cũng như các bác, em ghét nhất bim ở cái giá của nó :D:D:D