Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
19/2/16
0
3
2
33
em đang tìm hiểu căn hộ khu quận 7/ quận 2 hay đất vùng Bình Chánh/ Nhà Bè để mua cho 2 bô lão ở nhà em. Có bác nào tư vấn giúp e với
Vấn đề là tài chính của bác khoảng bao nhiêu, chứ căn hộ thì nhiều lắm

Tập Lái
10/7/15
2
272
48
Nên thuê! Để lúc nào cũng được ở nhà mới. :)
Từ lúc bác chủ hỏi tới giờ, căn hộ nó lên hơn 10% rồi. Giấc mơ ngày càng xa rồi. Thôi tiếp tục hy vong về năm 2017 vậy

Tập Lái
27/8/15
1
427
48
Như em nhiều lúa như mấy bác em mua tất. Nhà phố hay chung cư mà của mình mình ở vẫn sướng.
Mấy bác nhìn VN mình với cả nước ngoài xem. Dân có lúa là họ mua đất mua nhà để đấy. gom nhiều là đằng khác.
Mình ít thóc lúa hơn họ thì 1 căn cũng ngon rồi.

Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Báo cáo các bác là em đã bán xong căn nhà "vùng sâu vùng xa" quận 7, giờ đang ở thuê. Mặc dù mới ở gần tháng nhưng em thấy quyết định đi thuê của em là chính xác. Bỏ gần 4 tỏi cho 1 căn hộ thì hơi căng.Đương nhiên cảm giác ở thuê nó không sướng bằng " chính chủ" được.

Em đang ở Himlam Riverside GĐ1, nói chung là khá tốt nhưng mà không như em tưởng tượng. Em ở tầng khá cao nhưng mà bụi quá, không biết các bác đã ở chung cư thấy sao. Em khá kỹ tính, nhà cửa lúc nào cũng phải sạch bóng mà giờ ở chung cư tưởng đâu đỡ khâu lau chùi nhưng mà em đã lầm :-(. Thiết bị của các căn hộ này thuộc loại kao káp so với mấy dự án khác ( từ thiết bị vệ sinh, sàn gỗ, tủ, bếp...) nhưng mà em thấy vẫn không thể nào bằng nhà mình xây được, mặc dù mới đưa vào 2 năm.

Em xin lỗi các chủ đầu tư với các bạn sale bơm vá, căn hộ ế đầy ra chứ ở đó mà hót với hét. Lãi suất ngân hàng đang tăng, các chủ đầu tư đang đau đầu, kể cả người vay mua nhà cũng sẽ bị ảnh hưởng, khó tiếp cận và vay lãi cao. Các bác đầu tư căn hộ đang lo thoát hàng. Sale BĐS bây giờ đông hơn quân nguyên, bao vây tứ phía nhưng người mua thực sự có mấy ai? Có chăng mấy bác thừa tiền, sợ gửi ngân hàng nên đầu tư căn hộ bỏ đó chơi.

Hạng B1
25/8/15
93
318
53
37
Chưa chắc nha anh. Hồi đó vào thuê xem thử vài căn gọi là cao cấp nhìn muốn ói. Còn tìm căn nào chưa ai ở khui zin chắc cực hiếm.
Báo cáo bác Chuột là Riverside GĐ 1 có rất nhiều căn hàng zin, giá rẻ hơn so với cách đây 2 năm. Em đi xem mà hết hồn luôn. Bữa em xem bảng giá lúc mới bàn giao và giá bây giờ từ ngang giá tới thấp hơn thôi ( ngoài 1 số căn view đẹp, tầng tốt)

• Like
Reactions: colosus
Status
Không mở trả lời sau này.