Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Các bác giúp e về Veracruz với

Trích đoạn: santafe07

Mải khoe con Vera với các bác nên quên mất ko hỏi các bác xem chỗ nào ở HN lắp xenon tốt ạ? E định thay quả đèn cốt thôi. Phải lắp cả balat hay chỉ cần thay bóng ko thôi các bác? Nếu bác nào làm rồi thì chỉ cho e với và giá cả thế nào? Thanks
đặt Hùng cò đi!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Mải khoe con Vera với các bác nên quên mất ko hỏi các bác xem chỗ nào ở HN lắp xenon tốt ạ? E định thay quả đèn cốt thôi. Phải lắp cả balat hay chỉ cần thay bóng ko thôi các bác? Nếu bác nào làm rồi thì chỉ cho e với và giá cả thế nào? Thanks

em cũng máu vụ này nhưng hỏi các bác là có ảnh hưởng tới chức năng tự bật đèn của em nó ko thì chưa rõ vì các bác bảo là cái núm ở trên táp lô nhưng em thử thì rõ ràng ko phải(em lấy quyển sách học em che lên nhưng đèn ko sáng)[8|].em là em thích quả đèn như thế này này :)

các bác tinh mắt bảo em xem cái vành ở trên là 18 hay 20??? bác pufs bảo nhưng sao em thấy cái hộc và độ dày của lốp như là vành 18 stanrd vậy???[8|]
vậy là em có thêm 1 đồng minh là bác santafe07 rồi ^^

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

E thấy một đồng chí ở cạnh nhà lắp xenon cho Caren ở chỗ bác Khôi béo Lê Thánh Tông cũng oke nhưng chỉ băn khoăn giống bác kanz_min là liệu nó có ảnh hưởng tới chế độ tự động ko?

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Bác kanz_min đã cân đo đong đếm mức độ ăn uống của Vera chưa? Đường truờng và trong phố thế nào? E mới chạy có mấy hôm nên chưa cân đo e nó đc.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Bác kanz_min đã cân đo đong đếm mức độ ăn uống của Vera chưa? Đường truờng và trong phố thế nào? E mới chạy có mấy hôm nên chưa cân đo e nó đc.

em ước tính nếu bình thường em chạy trong thành phố thì chỉ khoảng 11l trở xuống, tắc đường thì khoảng 12l. còn đường trường có lần em chạy dưới 8l ^^ em đã post hình rồi nhưng bị MOD xóa đi vì gây tranh cãi trong forum nhưng thực tế nó như thế. nói chung bác ko phải lăn tăn về VRC máy dầu đâu ^^.Vera chiều dài cơ sở lớn hơn SF nên dù ko có VDC(hay ESP) nhưng em vào cua ở tốc độ 5-60 em thấy vẫn vô tư ^^
tầm tiền đó mua Vera là hợp lý lắm đó bác ^^

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Đ.c cập nhật biển số nhé! Thế con SF trước ông anh chạy hả SF07?

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

tam tiền đó thì mua được rồi đó bác

Hạng B2
30/11/06
156
3
18

Em có đồng chí bạn hôm trước nhờ bán con VR máy xăng giá có 55k, màu vàng cát, biển đẹp, chạy có 4-5k. Giá này em thấy tương đối hợp lý. Còn về vụ độ xenon thì bác Santafe07 nên lắp cả 3 đôi xenon, vì VR có sẵn bi cho cos và đèn sương mù. Lắp xong nhìn rất sang trọng, đẹp và độ sáng được cải thiện lên đến 3-4 lần. Chi phí thì rất hạt dẻ có 5tr. Em đảm bảo với các bác cực ngon, không hề ảnh hưởng đến bất kỳ chế độ tự động nào của xe.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: cuongnv
bác Santafe07 nên lắp cả 3 đôi xenon, vì VR có sẵn bi cho cos và đèn sương mù. Lắp xong nhìn rất sang trọng, đẹp và độ sáng được cải thiện lên đến 3-4 lần. Chi phí thì rất hạt dẻ có 5tr. Em đảm bảo với các bác cực ngon, không hề ảnh hưởng đến bất kỳ chế độ tự động nào của xe.

bác cuongnv ơi, em muốn lắp cả cái đèn sau = LED như thế này thì có phải đấu dây lằng nhằng gì ko hả bác??? nó cũng tự bật luôn theo chế động tự động???

còn bác bảo lắp cả đôi xenon ý bác là thế nào ạ? tức là mình thay cụm pha = projecteur+xenon??? 5tr như bác nói là cả bộ hay chỉ cái bóng xenon pha???
VD em muốn có bộ đèn như thế này thì phải thay cả cụm(cả toàn bộ tổ hợp gồm pha,cos,signal) hay chỉ phải thay cụm bóng pha và đèn signal thôi??? chế như thế liệu nước mưa có bị lọt vào ko nhỉ vì em nhớ đợt bác phú HP có cảnh báo là tháo chóa đèn ra chế angel eye cẩn thận kẻo bị hở nước mưa đọng bên trong(???)

em cám ơn bác

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Em có đồng chí bạn hôm trước nhờ bán con VR máy xăng giá có 55k, màu vàng cát, biển đẹp, chạy có 4-5k. Giá này em thấy tương đối hợp lý. Còn về vụ độ xenon thì bác Santafe07 nên lắp cả 3 đôi xenon, vì VR có sẵn bi cho cos và đèn sương mù. Lắp xong nhìn rất sang trọng, đẹp và độ sáng được cải thiện lên đến 3-4 lần. Chi phí thì rất hạt dẻ có 5tr. Em đảm bảo với các bác cực ngon, không hề ảnh hưởng đến bất kỳ chế độ tự động nào của xe.
@Cuongnv: Bác cũng đang chạy Vera đúng ko ạ? Nếu bác đã độ xenon cho e nó rồi thì e có thể gặp bác để tham khảo trước khi quyết định đc ko? Thanks